ഫിഫ ലോകകപ്പ് : ആദ്യ ജയം തേടി ഇന്ന് വെയിൽസും ഇറാനും നേർക്കുനേർ

ഖത്തറിൽ നടക്കുന്ന ഫുട്‌ബോൾ ലോകകപ്പിന്റെ അഞ്ചാം മത്സരദിനം ആവേശകരമായ പ്രകടനമാണ് കാഴ്ചവെച്ചത്, പോർച്ചുഗൽ ഘാനയെ 3-2ന് പരാജയപ്പെടുത്തി, ബ്രസീലും സ്വിറ്റ്‌സർലൻഡും യഥാക്രമം സെർബിയയ്ക്കും കാമറൂണിനുമെതിരെ ക്ലീൻ ഷീറ്റ് നിലനിർത്തി. ഉറുഗ്വേയും ദക്ഷിണ കൊറിയയും തമ്മിലുള്ള ഈ വർഷത്തെ ടൂർണമെന്റിൽ ഗോൾരഹിത സമനിലയും ഇന്നലെ കണ്ടു.

വെള്ളിയാഴ്ച – മത്സരദിനം ആറാം ദിവസത്തിൽ – ഗ്രൂപ്പ് എ, ഗ്രൂപ്പ് ബി എന്നിവ വീണ്ടും പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുന്നു. ഇന്ന് നടക്കുന്ന ആദ്യ മത്സരത്തിൽ വെയിൽസ് ഇറാൻ പോരാട്ടം നടക്കും. ഇന്ന് ഇന്ത്യൻ സമയം 3:30ന് ആണ് മത്സരം. യു.എസ്.എയ്‌ക്കെതിരായ ആദ്യ മത്സരം സമനില വഴങ്ങിയതോടെ ടൂർണമെന്റിലെ തങ്ങളുടെ രണ്ടാം മത്സരത്തിൽ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെക്കാൻ വെയിൽസുകാർ നോക്കുന്നു, അതേസമയം ഇറാൻ അവരുടെ ആദ്യ ജയം തേടിയാണ് ഇറങ്ങുന്നത്. . ആദ്യ ഗെയിമിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനോട് 6-2ന് തോൽവി ഏറ്റുവാങ്ങി.

വെയിൽസിനും ഇറാനും ഈ മത്സരത്തിന്റെ നിർണായക പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് അറിയാം. ഈ മത്സരത്തിലെ ജയം നോക്കൗട്ട് ഘട്ടത്തിലേക്ക് യോഗ്യത നേടുന്നതിനുള്ള ശക്തമായ ചുവടുവയ്പായിരിക്കുമെന്ന് അവർക്കറിയാം. 1958 ന് ശേഷം രണ്ടാം തവണ മാത്രം ഫിഫ ലോകകപ്പിന് യോഗ്യത നേടിയ വെയിൽസിന് ഇത് കൂടുതൽ ആയിരിക്കും. 1958 ന് ശേഷം ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിലേക്ക് യോഗ്യത നേടിയപ്പോൾ, 1962 നും 2018 നും ഇടയിൽ ഡ്രാഗണുകൾ അവസാന ഘട്ടങ്ങളിലേക്ക് യോഗ്യത നേടിയില്ല. ഇറാൻ ആകട്ടെ ഫിഫ ലോകകപ്പിലെ സ്ഥിരം ടീമാണ്. 1978-ൽ അരങ്ങേറ്റത്തിന് ശേഷം അവർ യോഗ്യത നേടുന്നത് ഇത് അഞ്ചാമത്തെ തവണയാണ്.

Leave A Reply