ചെക്ക്-ഇൻ ലൈനുകളിലെ തടസ്സം മറികടക്കാൻ യുകെ വിമാനത്താവളങ്ങൾ ഈ പുതിയ മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ടുവന്നേക്കാം

ചെക്ക്-ഇൻ ലൈനുകളിലെ വലിയ തടസ്സം തരണം ചെയ്യാമെന്ന പ്രതീക്ഷയിൽ, ലാപ്‌ടോപ്പുകളും ദ്രാവകങ്ങളും ബാഗുകളിൽ ഉപേക്ഷിക്കാൻ യാത്രക്കാരെ അനുവദിക്കുന്ന അടുത്ത തലമുറ ലഗേജ് സ്കാനറുകൾ അവതരിപ്പിക്കാൻ യുകെയിലെ വിമാനത്താവളങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

പുതിയ സംവിധാനങ്ങൾ — യുകെയിലെ പ്രധാന വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ 2024-ഓടെ പ്രാബല്യത്തിൽ വരും — യാത്രക്കാർ തങ്ങളുടെ കുപ്പികളും ഇലക്ട്രോണിക് ഉപകരണങ്ങളും പ്ലാസ്റ്റിക് ട്രേകളിൽ വിചിത്രമായി സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാത്തിരിപ്പ് കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ, ഒരു നിയമം ഉടൻ മാറില്ല: 100 മില്ലി ലിറ്ററിലേക്ക് പാത്രങ്ങളെ പരിമിതപ്പെടുത്തുന്ന ദ്രാവക വലുപ്പത്തിലുള്ള നിയന്ത്രണം. ചില വിമാനത്താവളങ്ങൾ ഇതിനകം തന്നെ പുതിയ സംവിധാനങ്ങൾ പരീക്ഷിക്കുമ്പോഴും 2006 മുതൽ നിലവിലുള്ള ഈ ആവശ്യകത നിലവിലുണ്ടെന്ന് ഗതാഗത വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.

Leave A Reply