ഉപരോധത്തിന്റെ പേരിൽ കിമ്മിന്റെ സഹോദരി സിയോളിന് ഭീഷണി

ഉത്തരകൊറിയൻ ഭരണാധികാരി കിം ജോങ് ഉന്നിന്റെ ശക്തയായ സഹോദരി ഉത്തരകൊറിയയ്‌ക്കെതിരായ പുതിയ ഏകപക്ഷീയമായ ഉപരോധങ്ങൾ പരിഗണിച്ചതിന് വ്യാഴാഴ്ച ദക്ഷിണ കൊറിയയെ അപമാനിച്ചു, അതിന്റെ പ്രസിഡന്റിനെയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സർക്കാരിനെയും “വിഡ്ഢികൾ” എന്നും “ഓടുന്ന കാട്ടുപട്ടി നൽകിയ എല്ലിൽ കടിച്ചുകീറുന്ന” എന്നും വിശേഷിപ്പിച്ചു. അമേരിക്കന് ഐക്യനാടുകള്.”

അടുത്തിടെ നടത്തിയ മിസൈൽ പരീക്ഷണങ്ങളുടെ പേരിൽ ഉത്തരകൊറിയയ്ക്ക് മേൽ അധിക ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തുന്നത് പരിഗണിക്കുകയാണെന്ന് ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം രണ്ട് ദിവസത്തിന് ശേഷമാണ് കിം യോ ജോംഗിന്റെ ഡയട്രിബ് വന്നത്. ആണവ പരീക്ഷണം പോലുള്ള വലിയ പ്രകോപനം ഉത്തര കൊറിയ നടത്തിയാൽ – അതിന്റെ ആയുധ പദ്ധതിക്കുള്ള പ്രധാന ധനസഹായ സ്രോതസ്സായി കരുതപ്പെടുന്ന ഉത്തരകൊറിയയുടെ സൈബർ ആക്രമണങ്ങൾക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കുന്നതും പരിഗണിക്കുമെന്ന് മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

ദക്ഷിണ കൊറിയൻ ഗ്രൂപ്പിന് എന്ത് ‘ഉപരോധം’ നൽകുമെന്ന് ഞാൻ അത്ഭുതപ്പെടുന്നു, ഓടുന്ന കാട്ടുപട്ടി യു.എസ് നൽകിയ അസ്ഥിയിൽ കടിച്ചുകീറുക എന്നതിലുപരി ഉത്തരകൊറിയയുടെ മേൽ ധിക്കാരപൂർവ്വം ചുമത്തുമെന്ന് കിം യോ ജോങ് പറഞ്ഞു. “എന്തൊരു മനോഹരമായ കാഴ്ച!”

ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ യാഥാസ്ഥിതിക പ്രസിഡന്റ് യൂൻ സുക് യോളിനെയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭരണകൂടത്തെയും “അപകടകരമായ സാഹചര്യം സൃഷ്ടിക്കുന്നത് തുടരുന്ന വിഡ്ഢികൾ” എന്ന് അവർ വിളിച്ചു. ഉത്തര കൊറിയയുമായി അനുരഞ്ജനത്തിന് ശ്രമിച്ച യൂണിന്റെ ലിബറൽ മുൻഗാമിയായ മൂൺ ജെ-ഇൻ അധികാരത്തിലിരുന്നപ്പോൾ ദക്ഷിണ കൊറിയ “ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം ആയിരുന്നില്ല” എന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ദക്ഷിണ കൊറിയയിൽ യൂൻ വിരുദ്ധ വികാരം വളർത്താനുള്ള ശ്രമമായി ഈ അഭിപ്രായത്തെ കാണാവുന്നതാണ്.

Leave A Reply