സിട്രോൺ 2023 ജനുവരിയിൽ ഇലക്ട്രിക് സി3 അവതരിപ്പിക്കും

 

ഒരു ഓൾ-ഇലക്‌ട്രിക് സിട്രോൺ C3 “അടുത്ത വർഷം ആദ്യം പുറത്തിറക്കുമെന്ന്” സ്റ്റെല്ലാന്റിസിന്റെ ആഗോള സിഇഒ കാർലോസ് തവാരസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. കൃത്യമായ തീയതി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല, എന്നാൽ 2023 ഓട്ടോ എക്‌സ്‌പോയ്ക്ക് ശേഷം ജനുവരിയിൽ ആയിരിക്കും ഇത്.

e-C3 എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന, സിട്രോണിന്റെ ഇന്ത്യക്കായുള്ള ആദ്യത്തെ ഇലക്ട്രിക് ഓഫർ, പെട്രോളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന C3 പുറത്തിറക്കി വെറും ആറ് മാസത്തിന് ശേഷമാണ്. ഇത്രയും കുറഞ്ഞ സമയത്തിനുള്ളിൽ മറ്റൊരു ബഹുജന നിർമ്മാതാവും ICE കാറിന്റെ EV വേരിയന്റ് വികസിപ്പിക്കുകയും പുറത്തിറക്കുകയും ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് കമ്പനി പെട്ടെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു. സിട്രോണിന്റെ വലിയ ലക്ഷ്യം ഇലക്ട്രിക് സി 3 യുടെ വിലയാണ്. “ഇടത്തരക്കാർക്ക് താങ്ങാനാവുന്ന തരത്തിൽ ഇവികൾ എങ്ങനെ നിർമ്മിക്കാം എന്നതാണ് ഏറ്റവും വലിയ വെല്ലുവിളി,” ബുധനാഴ്ച ചെന്നൈയിൽ ഒരു മാധ്യമ ആശയവിനിമയത്തിനിടെ തവാരസ് പറഞ്ഞു. “താങ്ങാനാവുന്ന വിലയ്ക്ക് മാത്രമേ സ്കെയിൽ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയൂ, എങ്കിൽ മാത്രമേ അത് പരിസ്ഥിതിയിൽ കാര്യമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തൂ.”

അതിനാൽ, ചെലവ് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന്, e-C3 ന് മിതമായ വലിപ്പമുള്ള ബാറ്ററി ഉണ്ടായിരിക്കും – 40kWh-ൽ കൂടുതലാകാത്ത ഒന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. കൂടാതെ, ഇത് പ്രാദേശികവൽക്കരിക്കാൻ സിട്രോണും താൽപ്പര്യപ്പെടുന്നു. “ഒരു ഇന്ത്യൻ വിതരണക്കാരനിൽ നിന്ന് ബാറ്ററി വാങ്ങാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഞാൻ ഇപ്പോഴും അത് അന്വേഷിക്കുകയാണ്. ഞങ്ങൾ ഇതുവരെ ഒരു ഉറവിടം കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ല; അടുത്ത ഏതാനും വർഷങ്ങൾക്കുള്ളിൽ അത് സംഭവിക്കും, ”തവാരസ് പറഞ്ഞു.

Leave A Reply