വീണ്ടും അട്ടിമറി : ലോകകപ്പിൽ ജപ്പാനെതിരെ ജർമ്മനിക്ക് ഞെട്ടിക്കുന്ന തോൽവി

 

ബുധനാഴ്ച ഖത്തറിൽ നടന്ന ഫിഫ ലോകകപ്പ് ഗ്രൂപ്പ് ഇ ഉദ്ഘാടന മത്സരത്തിൽ ജപ്പാനെതിരെ ജർമ്മനി 2-1ന് ഞെട്ടിക്കുന്ന തോൽവി. എട്ടാം മിനിറ്റിൽ ജാപ്പനീസ് സ്‌ട്രൈക്കർ ഡെയ്‌സെൻ മൈദ നേരത്തെ ഒരു ഗോൾ നേടിയെങ്കിലും അൽ റയ്യാനിലെ ഖലീഫ ഇന്റർനാഷണൽ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ ഓഫ്‌സൈഡ് കാരണം അത് അനുവദിച്ചില്ല.

പിന്നീട് ആദ്യ പകുതിയിൽ ഡിഫൻഡർ ഡേവിഡ് റൗമിനെ ഗോൾകീപ്പർ ഷുയിച്ചി ഗോണ്ട വീഴ്ത്തിയതിന് ശേഷം 32-ാം മിനിറ്റിൽ സാൽവഡോറൻ റഫറി ഇവാൻ ബാർട്ടന്റെ പെനാൽറ്റി ജർമ്മനിക്ക് ലഭിച്ചു.

ഒരു മിനിറ്റിനുശേഷം പെനാൽറ്റി കിക്ക് ഇൽകെ ഗുണ്ടോഗൻ ഗോളാക്കി മാറ്റി. ജർമ്മനിക്കായി 45-ാം മിനിറ്റിൽ കെയ് ഹാവെർട്സ് ഒരു ഗോൾ നേടിയെങ്കിലും വാർ അവലോകനത്തിന് ശേഷം അത് നിരസിക്കപ്പെട്ടു.

75-ാം മിനിറ്റിൽ റിറ്റ്‌സു ഡോൻ ക്ലോസ് റേഞ്ച് ഫിനിഷ് ചെയ്തപ്പോൾ ജപ്പാൻ സമനില പിടിച്ചു. 83-ാം മിനിറ്റിൽ തകുമ അസാനോയുടെ ഗോളിൽ ജപ്പാൻ ദേശീയ ടീം മുന്നിലെത്തി. കോ ഇറ്റകുറയാണ് അദ്ദേഹത്തെ സഹായിച്ചത്. ഡോണും അസാനോയും ജപ്പാന് വേണ്ടി സ്‌കോർ ചെയ്തു.

Leave A Reply