2022 ലോകകപ്പിൽ കോസ്റ്റാറിക്കയെ ഏഴിൽ മുക്കി സ്പെയിൻ

ബുധനാഴ്ച 7-0 ന് അവസാനിച്ച ഫിഫ ലോകകപ്പ് ഗ്രൂപ്പ് ഇ മത്സരത്തിൽ സ്പെയിൻ കോസ്റ്റാറിക്കയെ കീറിമുറിച്ചു, 2022 ഖത്തറിലെ ഏറ്റവും വലിയ വിജയം സ്വന്തമാക്കി. ദോഹയിലെ അൽ തുമാമ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ 11-ാം മിനിറ്റിൽ ഡാനി ഓൾമോ ഓപ്പണർ ഗോൾ നേടി, സ്‌പെയിനിന്റെ 100-ാം ലോകകപ്പ് ഗോൾ നേടി.

21-ാം മിനിറ്റിൽ മാർക്കോ അസെൻസിയോ ഇടങ്കാൽ കൊണ്ട് പന്ത് കുടുക്കാതെ നിറയൊഴിച്ചതോടെ സ്‌പെയിൻ ഇടവേള ഇരട്ടിയാക്കി. ഇടത് വശത്ത് നിന്ന് ജോർഡി ആൽബ സഹായിച്ചു. ബോക്‌സിൽ വെച്ച് ആൽബയെ ഫൗൾ ചെയ്തതിനാൽ സ്‌പെയിനിന് പെനാൽറ്റി ലഭിച്ചു.

ഏകദേശം 10 മിനിറ്റിനുശേഷം ഫെറാൻ ടോറസ് വൈറ്റ് സ്പോട്ടിൽ നിന്ന് സ്കോർ ചെയ്തു 3-0. ടോറസ് വീണ്ടും സ്കോർ ഷീറ്റിൽ ഇടംപിടിച്ചു. 54-ാം മിനിറ്റിൽ, ഗോളിനടുത്ത് സ്റ്റാൻഡിംഗ് ടാക്ലിങ്ങിന് ശേഷം അദ്ദേഹം പന്ത് കോസ്റ്റാറിക്ക വലയിലെത്തിച്ചു.

74-ാം മിനിറ്റിൽ സ്പെയിൻ യുവതാരം ഗവി തന്റെ വലതുകാലിന് പുറത്ത് പന്ത് തട്ടി 5-0 ന് മുന്നിലെത്തി, തുടർന്ന് 90-ാം മിനിറ്റിൽ മറ്റൊരു ഗോൾ, ഇത്തവണ കാർലോസ് സോളർ. സ്പെയിൻ ഇവിടെ നിർത്തിയില്ല, കാരണം ടീം വർക്കിന്റെ പ്രകടനത്തിന് ശേഷം അൽവാരോ മൊറാറ്റ രണ്ട് മിനിറ്റിന് ശേഷം ഏരിയയിൽ ഫിനിഷ് ചെയ്തു, ഫലത്തിന് പേരിട്ടു.

അതിനാൽ, 2010 ലെ ലോക ചാമ്പ്യന്മാരായ സ്പെയിൻ അവരുടെ ഖത്തർ കാമ്പെയ്‌നിന്റെ മികച്ച തുടക്കത്തിനായി 7-0 ന് വിജയം ഉറപ്പിച്ചു, ഗോൾ ശരാശരിയിൽ ഗ്രൂപ്പ് ഇയിൽ ഒന്നാമതെത്തി.
ബുധനാഴ്ച ജർമ്മനിയെ 2-1ന് അട്ടിമറിച്ച ജപ്പാൻ പോയിന്റ് പട്ടികയിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനത്താണ്.

അടുത്ത മത്സരത്തിൽ നവംബർ 27ന് അൽ ബൈത്ത് സ്റ്റേഡിയത്തിൽ സ്പെയിൻ ജർമനിയെ നേരിടും. ഓരോ ഗ്രൂപ്പിലെയും മികച്ച രണ്ട് ടീമുകൾ മാത്രമേ മൂന്നാം മത്സരത്തിന് ശേഷം അവസാന 16-ൽ എത്തുകയുള്ളൂ.

Leave A Reply