പാക് ഇംഗ്ലണ്ട് ആദ്യ ടെസ്റ്റ് ഡിസംബർ 1 മുതൽ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത പ്രകാരം നടക്കുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട്

ഡിസംബർ 1 മുതൽ 5 വരെ റാവൽപിണ്ടിയിൽ പാകിസ്ഥാനും ഇംഗ്ലണ്ടും തമ്മിലുള്ള ആദ്യ ടെസ്റ്റ് തൊട്ടടുത്ത ഇസ്ലാമാബാദിൽ രാഷ്ട്രീയ അസ്വസ്ഥതകൾക്കിടയിലും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തതുപോലെ ആ നഗരത്തിൽ തന്നെ നടക്കുമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

പിസിബി ചെയർമാൻ റമീസ് രാജയും പാക്കിസ്ഥാനിലെ ബ്രിട്ടീഷ് ഹൈക്കമ്മീഷണറും നവംബർ 26, 27 തീയതികളിൽ ഇരട്ട നഗരങ്ങളിൽ വമ്പിച്ച റാലി സംഘടിപ്പിക്കുന്ന പ്രധാന പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടി ചെയർമാൻ ഇമ്രാൻ ഖാനുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയതിന് ശേഷമാണ് റാവൽപിണ്ടി സ്റ്റേഡിയത്തിൽ ടെസ്റ്റ് നടത്താൻ തീരുമാനിച്ചത്.

വൃത്തങ്ങൾ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, മുൻ പാകിസ്ഥാൻ ക്യാപ്റ്റൻ കൂടിയായ ഇമ്രാൻ, മത്സരത്തിന് ഒരു തടസ്സവും ഉണ്ടാകില്ലെന്നും ഇംഗ്ലീഷ് കളിക്കാർക്ക് സുരക്ഷാ പ്രശ്‌നങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടാകില്ലെന്നും റമീസിനും ബ്രിട്ടീഷ് ഹൈക്കമ്മീഷണർക്കും ഉറപ്പ് നൽകിയിരുന്നു.

രാഷ്ട്രീയ അശാന്തി കാരണം ഇംഗ്ലീഷ് ടീമും പ്രാദേശിക ഭരണകൂടവുമായുള്ള സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഇരുപക്ഷത്തിനും എന്തെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള സുരക്ഷാ ആശങ്കകൾ കണ്ടാൽ ആദ്യ ടെസ്റ്റ് റാവൽപിണ്ടിയിൽ നിന്ന് മാറ്റാൻ പിസിബി നേരത്തെ ഒരു ബദൽ പദ്ധതി തയ്യാറാക്കിയിരുന്നുവെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ഉണ്ട്.

നിലവിൽ അബുദാബിയിൽ പരിശീലന ക്യാമ്പ് നടത്തുന്ന ഇംഗ്ലണ്ട് ടീം നവംബർ 27 ന് ഇസ്ലാമാബാദിലെത്തും, അതേ ദിവസം തന്നെ പാകിസ്ഥാൻ തെഹ്‌രീകെ ഇൻസാഫ് ഇസ്‌ലാമാബാദിൽ ഒത്തുകൂടാൻ തങ്ങളുടെ പ്രവർത്തകരോട് ആഹ്വാനം ചെയ്തു. മറ്റ് രണ്ട് ടെസ്റ്റുകൾ മുളട്ടാനിലും (ഡിസംബർ 9-13), കറാച്ചിയിലും (ഡിസംബർ 17-21) നടക്കും.17 വർഷത്തിന് ശേഷം ആദ്യമായാണ് ഇംഗ്ലണ്ട് ടീം പാകിസ്ഥാനിൽ പര്യടനം നടത്തുന്നത്. ആദ്യ ടെസ്റ്റിനുള്ള ടിക്കറ്റ് വിൽപന പിസിബി ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു.

Leave A Reply