ബംഗ്ലാദേശ് ഏകദിനത്തിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യൻ ഓൾറൗണ്ടർ രവീന്ദ്ര ജഡേജ പുറത്തായി

 

സെപ്തംബറിൽ കാൽമുട്ടിന് ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയനായ ഇന്ത്യൻ ഓൾറൗണ്ടർ രവീന്ദ്ര ജഡേജയെ ബംഗ്ലാദേശ് ഏകദിന പരമ്പരയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കി. ഡിസംബർ 4 ന് മിർപൂരിൽ നടക്കുന്ന ഏകദിന പരമ്പരയിൽ ജഡേജയുടെ പകരക്കാരനായി ബംഗാൾ ഓൾറൗണ്ടർ ഷഹബാസ് അഹമ്മദിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തേക്കുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ഉണ്ട്.

നിലവിൽ ന്യൂസിലൻഡിൽ നടക്കുന്ന മൂന്ന് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പരയ്ക്കുള്ള ഇന്ത്യയുടെ ഏകദിന ടീമിൽ അംഗമായ ഷഹബാസ് സെപ്റ്റംബറിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ ഹോം ഏകദിന മത്സരത്തിനിടെയാണ് അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചത്. നിലവിലെ വിജയ് ഹസാരെ ട്രോഫിയിൽ അദ്ദേഹം മികച്ച ഫോമിലാണ്, ആറ് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 51.2 ഓവറിൽ 4.87 എന്ന ഇക്കോണമിയിൽ 11 വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തി. കൂടാതെ, ഓർഡറിൽ താഴ്ന്ന ബാറ്റിൽ രണ്ട് അർദ്ധ സെഞ്ച്വറികളും അദ്ദേഹം നേടിയിട്ടുണ്ട്. ശസ്ത്രക്രിയയിൽ നിന്ന് പൂർണമായി സുഖം പ്രാപിക്കാൻ കുറച്ച് സമയമെടുക്കുമെന്നതിനാൽ ബംഗ്ലാദേശ് ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയിലും ജഡേജയുടെ പങ്കാളിത്ത൦ ഉണ്ടാകില്ല.

ജഡേജയുടെ വലത് കാൽമുട്ട് കുറച്ചു നാളായി ശല്യപ്പെടുത്തുന്നു; വാസ്തവത്തിൽ, അതേ ജോയിന്റിലെ അസുഖം കാരണം ജൂലൈയിൽ ഇന്ത്യയുടെ വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസ് പര്യടനത്തിന്റെ ഏകദിന ഭാഗം അദ്ദേഹത്തിന് നഷ്‌ടമായി. അതിനുശേഷം അദ്ദേഹം ബെംഗളൂരുവിലെ ദേശീയ ക്രിക്കറ്റ് അക്കാദമിയിൽ പുനരധിവാസത്തിന് വിധേയനായിരുന്നു.

Leave A Reply