വരാഹ രൂപത്തിൻറെ ഒറിജിനൽ പതിപ്പ് മാറ്റി, വിവാദ ഗാനത്തിന്റെ പുതിയ പതിപ്പുമായി കന്താര ആമസോൺ പ്രൈമിൽ എത്തി

 

കന്താര ഒടുവിൽ ആമസോൺ പ്രൈം വീഡിയോയിൽ ഇന്നലെ അര്ധരാത്രി മുതൽ സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നു. ബ്ലോക്ക്ബസ്റ്റർ വീണ്ടും കാണാൻ ആരാധകർ കാത്തിരുന്നു, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ സിനിമ അതിന്റെ ആത്മാവ് ആയ യഥാർത്ഥ വരാഹ രൂപം ഇല്ലാതെയാണ് എത്തിയിരിക്കുന്നത്. വരാഹ രൂപത്തിൻറെ ഒറിജിനൽ പതിപ്പ് മാറ്റി, വിവാദ ഗാനത്തിന്റെ പുതിയ പതിപ്പുമായി ആണ് ആമസോൺ ചിത്രം സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നത്.

കന്നഡ, മലയാളം, തമിഴ്, തെലുങ്ക് ഭാഷകളിൽ ഇപ്പോൾ സ്ട്രീം ചെയ്യുന്ന ചിത്രത്തിന് ചിത്രത്തിന്റെ അവസാനത്തിൽ ഒരു പുതിയ രചനയുണ്ട്. കന്താരയെ ബിഗ് സ്‌ക്രീനിൽ കണ്ടവർക്കറിയാം, ഗാനത്തിന്റെ ആദ്യ പതിപ്പ് എത്രമാത്രം പെർഫെക്റ്റ് ആയിരുന്നുവെന്നും ഒരു തിയേറ്ററിൽ അത് എത്ര മികച്ചതായിരുന്നുവെന്നും. മലയാളം ബാൻഡായ തൈക്കുടം ബ്രിഡ്ജുമായുള്ള പകർപ്പവകാശ തർക്കത്തെ തുടർന്നാണ് പുതിയ പതിപ്പ് അവതരിപ്പിച്ചത്, വരാഹ രൂപം തങ്ങളുടെ നവരസം എന്ന ഗാനത്തിൽ നിന്ന് പകർത്തിയതാണെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടു. ഗാനത്തിന്റെ സംഗീത സംവിധായകൻ അജനീഷിന്റെ പതിപ്പ് സ്ട്രീമിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ ഇടുന്നതിൽ നിന്ന് കാന്താരയുടെ നിർമ്മാതാക്കളായ ഹോംബാലെ ഫിലിംസിനെ രണ്ട് കേരളത്തിലെ കോടതികൾ തടഞ്ഞിരുന്നു. ആമസോൺ പ്രൈം വീഡിയോയിൽ സിനിമ ഇറങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് ഹോംബാലെ ഫിലിംസ് തൈക്കുടം ബ്രിഡ്ജുമായി ഒരു കരാറിൽ ഏർപ്പെടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു, പക്ഷേ അത് നടന്നില്ല.

വരാഹ രൂപവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവാദം പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടത് മുതൽ, സംഗീതസംവിധായകൻ ബി അജനീഷ് ലോക്‌നാഥ് നവരസത്തിന്റെ മുഴുവൻ ക്രമീകരണവും പകർത്തിയിട്ടില്ലെന്നും പാട്ടിൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് സമ്മതിച്ചു. പാട്ടുകൾ തമ്മിൽ സാമ്യമുണ്ടെന്ന് ഭൂരിഭാഗം നെറ്റിസൻമാരും സമ്മതിക്കുമ്പോൾ, ഇത് കോപ്പിയാണോ എന്നും തൈക്കുടം ബ്രിഡ്ജിന്റെ പകർപ്പവകാശ അവകാശവാദം ന്യായമാണോ എന്ന കാര്യത്തിലും അവർ ഭിന്നിച്ചു. വരാഹ രൂപത്തിന്റെ പുതിയ പതിപ്പ് ഇപ്പോൾ ചിത്രത്തിലുണ്ട്, റോയൽറ്റി നൽകാനും തർക്കമുള്ള പതിപ്പ് ഒടിടി യിലും പ്ലേ ചെയ്യാമെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനും ഹോംബാലെ ഫിലിംസിനോട് ഇപ്പോൾ ആരാധകർ അഭ്യർത്ഥിക്കുകയാണ്.

 

Leave A Reply