‘ഇന്ത്യയുമായുള്ള വ്യാപാര ചർച്ചകൾക്ക് നിയമവിരുദ്ധ കുടിയേറ്റത്തിന് വ്യവസ്ഥയില്ല’: യു.കെ

നിയമവിരുദ്ധമായി യുകെയിൽ കഴിയുന്ന ഇന്ത്യക്കാരെ ന്യൂഡൽഹിയിൽ നിന്ന് തിരിച്ചെടുക്കുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ഇന്ത്യയുമായുള്ള വ്യാപാര കരാർ അന്തിമമാക്കേണ്ടതില്ലെന്ന് ബ്രിട്ടീഷ് സർക്കാർ ബുധനാഴ്ച പറഞ്ഞു.

“കുടിയേറ്റത്തിന്റെയും തിരിച്ചുവരവിന്റെയും പ്രത്യേക വിഷയത്തിൽ, ആ വിഷയത്തിൽ ഞങ്ങൾ വലിയ പുരോഗതി കൈവരിച്ചു, പ്രത്യേകിച്ചും കഴിഞ്ഞ വർഷം മെയ് മാസത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി [നരേന്ദ്ര] മോദിയും [യുകെ] പ്രധാനമന്ത്രി [ബോറിസ്] ജോൺസണും തമ്മിൽ ഉണ്ടാക്കിയ കരാറിനും സഹകരണത്തിനും ശേഷം. അതും തുടരുന്നു. എന്നാൽ അവ വ്യത്യസ്തമായ വിഷയങ്ങളാണ്, ”യുകെ പ്രധാനമന്ത്രി ഋഷി സുനക്കിന്റെ വക്താവ് ബുധനാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് ഒരു ബ്രീഫിംഗിൽ വിദേശ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

യുകെ ഗവൺമെന്റ് ഇന്ത്യയുമായി ഒരു വ്യാപാര കരാർ ഉണ്ടാക്കുകയാണോ എന്ന ചോദ്യത്തിന് ഇന്ത്യ “ഗണ്യമായ” അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരെ തിരികെ എടുക്കാൻ വ്യവസ്ഥ ചെയ്യുന്നുണ്ടോ എന്ന ചോദ്യത്തോട് പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു വക്താവ്.

മൈഗ്രേഷൻ ആൻഡ് മൊബിലിറ്റി പാർട്ണർഷിപ്പിനെക്കുറിച്ച് (അതായത്, 2021 മെയ് മാസത്തിൽ മിസ്റ്റർ മോദിയും ജോൺസണും ഒപ്പിട്ട പ്രോട്ടോക്കോൾ) ഒക്ടോബറിൽ സ്‌പെക്ടേറ്ററിന് ലിസ് ട്രസ്സിൽ അതേ റോളിൽ ആയിരിക്കുമ്പോൾ, ആഭ്യന്തര സെക്രട്ടറി സുല്ല ബ്രാവർമാൻ പറഞ്ഞതിന് വിരുദ്ധമായ അഭിപ്രായങ്ങളാണ് കമന്റുകൾ. ഭരണകൂടം. പ്രോട്ടോക്കോൾ അത്ര നന്നായി പ്രവർത്തിച്ചില്ലെന്നും യു.കെ.-ഇന്ത്യ ‘ഫ്രീ ട്രേഡ് എഗ്രിമെന്റ്’ (എഫ്ടിഎ) യുടെ (എഫ്ടിഎ) കാര്യങ്ങളിൽ, അതായത്, വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും സംരംഭകർക്കും വിസ സൗകര്യം സംബന്ധിച്ച ചോദ്യത്തിൽ തനിക്ക് ചില സംവരണങ്ങളുണ്ടെന്നും, കാരണം ഇന്ത്യക്കാരായതിനാൽ, മിസ് ബ്രെവർമാൻ പറഞ്ഞിരുന്നു. യു.കെ.യിലെ ഏറ്റവും വലിയ വിസ ഓവർസ്റ്റേയർ ഗ്രൂപ്പ്

Leave A Reply