റഷ്യയെ ‘ഭീകരതയുടെ സ്‌റ്റേറ്റ് സ്‌പോൺസർ’ ആയി യൂറോപ്യൻ പാർലമെന്റ് പ്രഖ്യാപിച്ചു

ഉക്രെയ്‌നിനെതിരായ യുദ്ധത്തിന്റെ പേരിൽ യൂറോപ്യൻ പാർലമെന്റ് റഷ്യയെ ‘ഭീകരവാദത്തിന്റെ സ്‌പോൺസർ’ ആയി പ്രഖ്യാപിച്ചു, AFP റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു, ഇത് പിന്തുടരാൻ 27-രാഷ്ട്ര യൂറോപ്യൻ യൂണിയനോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. “ഉക്രെയ്നിലെ സിവിലിയൻ ജനങ്ങൾക്കെതിരെ റഷ്യൻ ഫെഡറേഷൻ നടത്തുന്ന ബോധപൂർവമായ ആക്രമണങ്ങളും അതിക്രമങ്ങളും സിവിലിയൻ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളുടെ നാശവും മറ്റ് ഗുരുതരമായ മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനങ്ങളും അന്താരാഷ്ട്ര മാനുഷിക നിയമങ്ങളും ഭീകരപ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് തുല്യമാണ്,” എഎഫ്‌പി യൂറോപ്യൻ പാർലമെന്റിനെ ഉദ്ധരിച്ച് പ്രസ്താവിച്ചു. .

494-58 വോട്ടുകൾക്ക് 48 വോട്ടുകൾ വിട്ടുനിന്നപ്പോൾ, EU ലെജിസ്ലേച്ചർ ഫെബ്രുവരി 24 ന് അധിനിവേശത്തിന്റെ തുടക്കം മുതൽ നടന്ന യുദ്ധക്കുറ്റങ്ങൾക്ക് ഉത്തരവാദികളായ ആരെയും ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര കോടതിയിൽ കൊണ്ടുവരാൻ മോസ്കോയിൽ സമ്മർദ്ദം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. 27-രാഷ്ട്ര യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ അധിനിവേശത്തെ ഏറ്റവും കഠിനമായ വാക്കുകളിൽ അപലപിക്കുകയും കഴിഞ്ഞ 10 മാസത്തിനിടെ നിരവധി റഷ്യൻ നടപടികൾ യുദ്ധക്കുറ്റങ്ങൾക്ക് തുല്യമാണെന്ന് ആവർത്തിച്ച് പറയുകയും ചെയ്തു.

Leave A Reply