ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ൻ സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റും ലൈ​സ​ൻ​സും ന​ൽ​കാ​തെ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടി​ക്കു​ന്ന​താ​യി പ​രാ​തി

പ​റ​വൂ​ർ: പ​റ​വൂ​ർ ജോ​യ​ന്‍റ്​ ആ​ർ.​ടി ഓ​ഫി​സി​ൽ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ൻ സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റും ലൈ​സ​ൻ​സും യ​ഥാ​സ​മ​യം ന​ൽ​കാ​തെ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടി​ക്കു​ന്ന​താ​യി പ​രാ​തി. ഇ​വ ര​ണ്ടും നേ​രി​ട്ട് ന​ൽ​കാ​റി​ല്ല. ത​പാ​ലി​ൽ അ​യ​ക്കാ​തെ വെ​ച്ചു​താ​മ​സി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ൽ അ​ത്യാ​വ​ശ്യ​ക്കാ​ർ വ​ല​യു​ക​യാ​ണ്. ര​ണ്ടും മൂ​ന്നും ആ​ഴ്ച ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ണ് ത​പാ​ൽ​വ​ഴി പ​ല​ർ​ക്കും സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റും ലൈ​സ​ൻ​സും മ​റ്റും കി​ട്ടു​ന്ന​ത്. ത​പാ​ൽ വ​ഴി അ​യ​ക്കു​ന്ന​തി​ന് വാ​ഹ​ന ഉ​ട​മ​ക​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ 45 രൂ​പ ഈ​ടാ​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.

ഇ​തി​ന് പു​റ​മെ പേ​രു​മാ​റ്റാ​നും ഫി​നാ​ൻ​സ് തീ​ർ​പ്പാ​ക്കാ​നും അ​പേ​ക്ഷ ന​ൽ​കി​യാ​ൽ ഒ​രു മാ​സ​ത്തോ​ളം കാ​ത്തി​രി​ക്ക​ണം. ആ​ർ.​സി ബു​ക്ക് ഇ​ല്ലാ​തെ വാ​ഹ​നം ഓ​ടി​ച്ചാ​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ പി​ഴ അ​ട​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രും.

സം​സ്ഥാ​നം വി​ട്ട് പു​റ​ത്തു​പോ​കു​വാ​ൻ ക​ഴി​യി​ല്ല. വാ​ഹ​ന​ത്തി​ന് പു​തി​യ ഫി​നാ​ൻ​സ് എ​ടു​ക്കു​വാ​നോ ഫി​റ്റ്ന​സ് പു​തു​ക്കു​വാ​നോ സാ​ധി​ക്കി​ല്ല. പേ​രു​മാ​റ്റി 15 ദി​വ​സ​ത്തി​ന​കം ഇ​ൻ​ഷു​റ​ൻ​സി​ൽ പേ​രു​മാ​റ്റം ന​ട​ത്തി​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ ന​ഷ്ട പ​രി​ഹാ​രം ല​ഭി​ക്കി​ല്ല. ഇ​ത്ത​രം നൂ​ലാ​മാ​ല​ക​ൾ ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടും രേ​ഖ​ക​ൾ യ​ഥാ​സ​മ​യം ന​ൽ​കു​ന്ന​തി​ൽ തി​ക​ഞ്ഞ അ​നാ​സ്ഥ​യാ​ണ് കാ​ണി​ക്കു​ന്ന​ത്.

പ​റ​വൂ​രി​ൽ ആ​ർ.​സി ബു​ക്ക് അ​ടി​ക്കാ​നു​ള്ള പേ​പ്പ​ർ ല​ഭ്യ​മ​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാ​ൽ മൂ​ന്നാ​ഴ്ച​യാ​യി ആ​ർ.​സി ബു​ക്കു​ക​ൾ ആ​ർ​ക്കും ല​ഭി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. ലൈ​സ​ൻ​സി​ന്‍റെ അ​വ​സ്ഥ​യും ഇ​തു​ത​ന്നെ​യാ​ണ്. പ​ല​രും ഓ​ഫി​സ് ക​യ​റി​യി​റ​ങ്ങു​ക​യാ​ണ്.

ഇ​ത്ത​രം കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ അ​റി​യു​ന്ന​തി​നാ​യി വെ​ഹി​ക്ക​ൾ ഇ​ൻ​സ്പെ​ക്ട​ർ​മാ​രെ ഫോ​ണി​ൽ വി​ളി​ച്ചാ​ൽ അ​വ​രി​ൽ ചി​ല​ർ വി​ളി​ക്കു​ന്ന​വ​രോ​ട് മോ​ശ​മാ​യി പെ​രു​മാ​റു​ന്ന​താ​യും പ​രാ​തി​യു​ണ്ട്. ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം ഒ​രു മു​നി​സി​പ്പ​ൽ കൗ​ൺ​സി​ല​ർ അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ ആ​ർ.​സി ബു​ക്ക് കി​ട്ടാ​ത്ത​തി​നാ​ൽ ഓ​ഫി​സി​ൽ ബ​ഹ​ളം​വെ​ച്ചു. പി​റ​കെ എം.​എ​ൽ.​എ ഓ​ഫി​സി​ൽ​നി​ന്ന്​ വി​ളി​വ​ന്നു. അ​തു​വ​രെ കൈ​യൊ​ഴി​ഞ്ഞി​രു​ന്ന​വ​ർ ര​ണ്ടു​ദി​വ​സ​ത്തി​ന​കം ബു​ക്ക് എ​ത്തി​ച്ചു​കൊ​ടു​ത്തു.

കോ​വി​ഡി​ന്റെ പേ​രു​പ​റ​ഞ്ഞ് ന​ട​പ്പാ​ക്കി​യ പ​രി​ഷ്‌​കാ​ര​ങ്ങ​ൾ അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ച് ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് സ​ഹാ​യ​ക​ര​മാ​യ വി​ധ​ത്തി​ൽ എ​ളു​പ്പ​ത്തി​ലാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ഓ​ൾ കേ​ര​ള ഓ​ട്ടോ ക​ൺ​സ​ൾ​ട്ട​ൻ​സ് വ​ർ​ക്കേ​ഴ്സ് അ​സോ. പ്ര​സി​ഡ​ന്റ് സി.​എ​സ്. വേ​ണു​ഗോ​പാ​ൽ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.

Leave A Reply