വാ​ഹ​നം ഓ​ടി​ക്കു​ന്ന​വ​രെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ ആ​ധു​നി​ക സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളോ​ടു​കൂ​ടി ആ​ൽ​ക്കോ സ്കാ​ൻ വാ​ഹ​നം റാ​ന്നി​യി​ൽ എ​ത്തി

റാ​ന്നി: മ​ദ്യ​പി​ച്ചും ല​ഹ​രി​വ​സ്തു​ക്ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചും വാ​ഹ​നം ഓ​ടി​ക്കു​ന്ന​വ​രെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ ആ​ധു​നി​ക സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളോ​ടു​കൂ​ടി ആ​ൽ​ക്കോ സ്കാ​ൻ വാ​ഹ​നം റാ​ന്നി​യി​ൽ എ​ത്തി. കേ​ര​ള പൊ​ലീ​സ് റോ​ട്ട​റി ഇ​ൻ​റ​ർ​നാ​ഷ​ന​ലു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ച്ചാ​ണ് ഈ ​സം​രം​ഭം ആ​രം​ഭി​ച്ച​ത്.

അ​മേ​രി​ക്ക​ൻ മ​ൾ​ട്ടി​നാ​ഷ​ന​ൽ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ ഡി​വൈ​സ​സ് ഹെ​ൽ​ത്ത് കെ​യ​ർ ക​മ്പ​നി​യു​ടെ അ​ബോ​ട്ട് എ​ന്ന പേ​രി​ലെ യ​ന്ത്രം ആ​ണ് വാ​നി​ൽ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ൽ, മ​റ്റ്​ ല​ഹ​രി വ​സ്തു​ക്ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് വാ​ഹ​നം ഓ​ടി​ക്കു​ന്ന​വ​രെ​യും പി​ടി​കൂ​ടാ​നു​ള്ള അ​ത്യാ​ധു​നി​ക മെ​ഷീ​നു​ക​ളും വാ​ഹ​ന​ത്തി​ൽ ഒ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

ല​ഹ​രി​വ​സ്തു​ക്ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച​താ​യി സം​ശ​യം തോ​ന്നു​ന്ന ആ​ളു​ക​ളെ വാ​നി​ൽ എ​ത്തി​ച്ച് ഉ​മി​നീ​ർ എ​ടു​ത്ത് പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തി സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന രീ​തി​യാ​ണ് വാ​ഹ​ന​ത്തി​ൽ സ​ജ്ജീ​ക​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​ഞ്ചു​മി​നി​റ്റി​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ഫ​ലം പ്രി​ൻ​റ് എ​ടു​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യും എ​ന്നു​ള്ള​ത് മ​റ്റൊ​രു പ്ര​ത്യേ​ക​ത​യാ​ണ്. ല​ഹ​രി ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട് എ​ന്ന് തെ​ളി​ഞ്ഞാ​ൽ ഉ​ട​ൻ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കും. അ​തി​ന്​ തൊ​ട്ട​ടു​ത്ത പൊ​ലീ​സ് സ്റ്റേ​ഷ​നു​മാ​യി ഇ​വ​രെ എ​ത്തി​ക്കും. സം​സ്ഥാ​ന പൊ​ലീ​സ് പ​രീ​ക്ഷ​ണാ​ർ​ഥം ഇ​റ​ക്കി​യ ഈ ​ആ​ധു​നി​ക രീ​തി​യി​ലു​ള്ള വാ​ഹ​ന​വും വാ​ഹ​ന​ത്തി​ലെ സ​ജ്ജീ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളും തു​ട​ക്ക​ത്തി​ൽ ത​ന്നെ ഫ​ലം ക​ണ്ടു എ​ന്ന് ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ സാ​ക്ഷ്യ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്നു.

എ​ന്നാ​ൽ, കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ ഇ​പ്പോ​ൾ നി​ല​വി​ൽ ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ ഒ​രു വാ​ഹ​ന​മേ ഉ​ള്ളൂ. വ​രും മാ​സ​ങ്ങ​ളോ​ടെ എ​ല്ലാ ജി​ല്ല​യി​ലും ഇ​ത്ത​രം സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളോ​ടു​കൂ​ടി ആ​ൽ​ക്കോ സ്കാ​ൻ വാ​ഹ​നം എ​ത്തും. മ​ദ്യ​ത്തി​ന് പു​റ​മെ മ​റ്റ്​ ല​ഹ​രി വ​സ്തു​ക്ക​ളും കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ വ്യാ​പ​ക​മാ​യ​തോ​ടെ പൊ​ലീ​സി​ന്‍റെ ഈ ​പ​രീ​ക്ഷ​ണം വി​ജ​യി​ച്ച​താ​യാ​ണ് പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​ത്തി​ൽ കാ​ണാ​ൻ സാ​ധി​ക്കു​ന്ന​ത്. വ​രും ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ ജി​ല്ല​യു​ടെ എ​ല്ലാ സ്റ്റേ​ഷ​ൻ പ​രി​ധി​യി​ലും വാ​ഹ​നം എ​ത്തി​ച്ച് പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തും. മ​ദ്യ​പി​ച്ച്​ വാ​ഹ​നം ഓ​ടി​ക്കു​ന്ന​വ​രെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​നു​ള്ള ബ്രീ​ത്ത് അ​ന​ലൈ​സ​റു​ക​ളാ​ണ്​ പൊ​ലീ​സ് സാ​ധാ​ര​ണ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത്.

Leave A Reply