‘പടക്കം പൊട്ടിച്ച് ആഘോഷിക്കണം…’; ഈ വർഷം ദീപാവലി ആഘോഷിക്കാൻ ജോ ബൈഡന് പദ്ധതിയുണ്ടെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ്

ഈ വർഷം ദീപാവലി ആഘോഷിക്കാൻ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന് പദ്ധതിയുണ്ടെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് ചൊവ്വാഴ്ച (ഒക്‌ടോബർ 4, 2022) സ്ഥിരീകരിച്ചു. ദീപാവലി, വിളക്കുകളുടെ ഉത്സവം, ബൈഡൻ “വളരെ പ്രധാനം” എന്ന് കരുതുന്ന ഒരു സംഭവമാണെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് പ്രസ് സെക്രട്ടറി കരീൻ ജീൻ-പിയറി ഒരു മാധ്യമ സമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ഈ വർഷം വൈറ്റ് ഹൗസിൽ ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ കമ്മ്യൂണിറ്റി നേതാക്കൾക്കൊപ്പം ദീപാവലി ആഘോഷിക്കാൻ യുഎസ് പ്രസിഡന്റിന് എന്തെങ്കിലും പദ്ധതിയുണ്ടോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, ജീൻ പിയറി പറഞ്ഞു, “അതെ, കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ പോലെ ദീപാവലി ആഘോഷിക്കാൻ അദ്ദേഹത്തിന് പദ്ധതിയുണ്ട്. ഈ സമയത്ത് നിങ്ങളുമായി പങ്കിടാൻ ഒരു തീയതി ഇല്ല. എന്നാൽ ഇത് വളരെ പ്രധാനമാണെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതുന്ന ഒരു സംഭവമാണ്, കാരണം ഇന്ത്യയുമായും ഈ രാജ്യത്തെ ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കക്കാരുമായും ഒരു പങ്കാളിത്തം അദ്ദേഹം കാണുന്നു.”

Leave A Reply