ജമന്തി ചെടി എങ്ങനെ വളർത്താം, പരിപാലിക്കാം

ഏകദേശം 30ഓളം വർഗങ്ങളുള്ള ഒരു സസ്യ ജനുസ്സാണ് ജമന്തി. നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം വീട്ടുമുറ്റത്ത് ജമന്തി നടുന്നത് ലളിതവും എളുപ്പവുമായ പ്രക്രിയയാണ്. ജമന്തി വിത്തുകൾക്ക് പലതരം വെളിച്ചത്തിലും മണ്ണിലും വളരാമെങ്കിലും, നന്നായി ഒഴുകുന്ന അയഞ്ഞ ഫലഭൂയിഷ്ഠമായ മണ്ണിൽ അവ സാധാരണയായി നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. സണ്ണി ലൊക്കേഷൻ മികച്ച ഓപ്ഷനായി തോന്നുമെങ്കിലും, നിങ്ങൾ തീറ്റയ്ക്കായി ഡാൻഡെലിയോൺ വളർത്തുകയാണെങ്കിൽ, കുറച്ച് തണലുള്ള ഒരു സ്ഥലം തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുക, വെയിലത്ത് മുഴുവൻ തണലും. കൂടുതൽ ഷേഡുള്ള സ്ഥലത്ത് അവയുടെ വളർച്ച മന്ദഗതിയിലാകും, കൂടാതെ പൂർണ്ണ സൂര്യൻ ഡാൻഡെലിയോൺ ഇലകൾ വളരെ കയ്പേറിയതായിത്തീരും.

വസന്തത്തിന്റെ അവസാന മഞ്ഞിന് ആറാഴ്ച മുമ്പ്, നിങ്ങളുടെ ജമന്തി വിത്തുകൾ നിങ്ങളുടെ തോട്ടത്തിലെ മണ്ണിൽ നേരിട്ട് നടുക. കുറഞ്ഞത് 50 ഡിഗ്രി ഫാരൻഹീറ്റ് നിലത്ത് അനുഭവപ്പെടണം. സൂര്യപ്രകാശം വിത്ത് മുളയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന്, മണ്ണിന്റെ ഉപരിതലത്തിൽ നിന്ന് കാൽ ഇഞ്ച് താഴെയായി നടുക. നിങ്ങളുടെ വിത്തുകൾ വരികളായി വിതയ്ക്കുകയാണെങ്കിൽ, വരികൾ ഏകദേശം ഒരടി അകലത്തിൽ വയ്ക്കുകയും ഓരോ വിത്തും ഏതാനും ഇഞ്ച് അകലത്തിൽ വിതയ്ക്കുകയും ചെയ്യുക.

ജമന്തി ചെടികൾക്ക് ആറിഞ്ച് വീതിയുള്ള ആറിഞ്ച് ഉയരമുള്ള കുലകളായി വളരാൻ കഴിയും. അമിതവളർച്ച ഒഴിവാക്കാൻ, നിങ്ങളുടെ ഡാൻഡെലിയോൺ മണ്ണിന്റെ ഉപരിതലത്തിൽ നിന്ന് ഏതാനും ഇഞ്ച് ഉയരത്തിൽ മുളച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ ഓരോ ചെടിക്കും ഇടയിൽ ഏകദേശം ആറ് ഇഞ്ച് വരെ നേർത്തതാക്കുക.

നിങ്ങളുടെ ജമന്തി വിളവെടുക്കുന്ന സ്ഥലം മൃഗങ്ങളുടെ അവശിഷ്ടങ്ങളിൽ നിന്ന് വ്യക്തമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക, അവയ്ക്ക് ഒരു നിയുക്ത പൂന്തോട്ട കിടക്കയോ കണ്ടെയ്നറോ ഇല്ലെങ്കിൽ. ഏറ്റവും വൃത്തിയുള്ളതും ആരോഗ്യകരവുമായി കാണപ്പെടുന്ന ഡാൻഡെലിയോൺ പൂക്കൾ മാത്രമേ വിളവെടുത്ത് കഴിക്കാവൂ. കീടനാശിനികളോ കളനാശിനികളോ തളിച്ച സ്ഥലങ്ങളിൽ ഡാൻഡെലിയോൺ എടുക്കരുത്.

Leave A Reply