പ്രായമാകുമോ എന്ന ആശങ്കയുണ്ടോ? ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ നിങ്ങളെ എല്ലായ്‌പ്പോഴും ഊർജസ്വലമാക്കാൻ സഹായിക്കും

വാർദ്ധക്യം ഒരു സ്വാഭാവിക പ്രക്രിയയാണ്, അത് പ്രായപൂർത്തിയാകുമ്പോൾ ആരംഭിക്കുന്ന തുടർച്ചയായതും ക്രമേണയുള്ളതുമായ ഒരു പ്രക്രിയയാണ്. ശരീരത്തിലെ പല ഉപാപചയവും ശാരീരികവുമായ മാറ്റങ്ങളുമായി ഈ പദം ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

വാർദ്ധക്യം മൂന്ന് തരത്തിലാകാം: കാലക്രമം, ജീവശാസ്ത്രം, മാനസികം. “ജനനം മുതൽ ഒരു പ്രത്യേക ദിവസം വരെയുള്ള സമയം കടന്നുപോകുന്നതാണ് കാലക്രമത്തിലുള്ള വാർദ്ധക്യം. ജീവശാസ്ത്രപരമായ വാർദ്ധക്യം ദൃശ്യമാകുന്ന ശാരീരിക വാർദ്ധക്യമാണ്. ശരീരത്തിലെ കേടായ മൃതകോശങ്ങളുടെയും ടിഷ്യൂകളുടെയും ശേഖരണം മൂലമാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്. മാനസിക വാർദ്ധക്യം ആളുകളുടെ മാനസിക പക്വതയെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു, ”ഫോർട്ടിസ് മെമ്മോറിയൽ റിസർച്ച് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ ഹെഡ് ക്ലിനിക്കൽ ന്യൂട്രീഷനിസ്റ്റ് ഡയറ്റീഷ്യൻ ദീപ്തി ഖതുജ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

ജീവിതത്തിന്റെ വിവിധ ഘട്ടങ്ങളിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് പ്രായമാകുമ്പോൾ, നമുക്ക് വിവിധ അനുപാതങ്ങളിൽ പോഷകങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്. പ്രായം, ലിംഗഭേദം, ആരോഗ്യം തുടങ്ങിയ ഘടകങ്ങളും പോഷകാഹാര ആവശ്യകതകളെ സ്വാധീനിക്കും. അതുകൊണ്ടാണ് വാർദ്ധക്യ പ്രക്രിയയെ മന്ദഗതിയിലാക്കാൻ ശരീരത്തിൽ ആവശ്യമായ പോഷകങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കേണ്ടത്.

ആയുർദൈർഘ്യം നിലനിർത്താൻ ശരിയായ അളവിൽ മാക്രോ, മൈക്രോ ന്യൂട്രിയന്റുകൾ അടങ്ങിയ സമീകൃതാഹാരം ഒരാൾക്ക് ഉണ്ടായിരിക്കണം. മാക്രോ ന്യൂട്രിയന്റുകൾ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്, കൊഴുപ്പ്, പ്രോട്ടീൻ എന്നിവയാണ്, മൈക്രോ ന്യൂട്രിയന്റുകളിൽ വിറ്റാമിനുകളും ധാതുക്കളും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.
പ്രായമാകുമ്പോൾ ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ കുറയുമെന്നതിനാൽ മലബന്ധം തടയാൻ വെള്ളം പ്രധാനമാണ്. സൂപ്പ്, മോർ, നാരങ്ങ വെള്ളം, വെള്ളം എന്നിവയുടെ രൂപത്തിൽ ഒരാൾക്ക് കൂടുതൽ ദ്രാവകങ്ങൾ കഴിക്കാം. ശരീരത്തിലെ ദ്രാവകത്തിന്റെ ആവശ്യകത പ്രതിദിനം ഒരു കിലോയ്ക്ക് 30 മില്ലി ആണ്.

ശരീരത്തിലെ മൊത്തം 25-30 കിലോ കലോറി ഊർജ്ജത്തിന്റെ 55-60 ശതമാനം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു. ധാന്യങ്ങൾക്കും ഓട്‌സ്, മധുരമില്ലാത്ത പോപ്‌കോൺ തുടങ്ങിയ ഉയർന്ന നാരുകളുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾക്കും ഊന്നൽ നൽകുക. സംസ്‌കരിച്ചതും ശുദ്ധീകരിച്ചതുമായ ധാന്യങ്ങൾ കഴിക്കരുത്. ഒരാൾക്ക് പ്രതിദിനം 20-25 ഗ്രാം ഫൈബർ ആവശ്യമാണ്. ഇത് മലബന്ധം തടയാനും കൊളസ്ട്രോൾ പോലുള്ള ജീർണിച്ച രോഗങ്ങൾ കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. പച്ച ഇലക്കറികളും ധാന്യങ്ങളും നാരുകളുടെ നല്ല ഉറവിടങ്ങളാണ്.

വൈറ്റമിൻ എ, ബീറ്റാ കരോട്ടിൻ, വെള്ളത്തിൽ ലയിക്കുന്ന വിറ്റാമിനുകൾ, ഒരു നല്ല ആന്റിഓക്‌സിഡന്റാണ്, പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. മുട്ടയുടെ മഞ്ഞക്കരു, കോഡ് ലിവർ എന്നിവയിൽ ഇത് കാണപ്പെടുന്നു.

വിറ്റാമിൻ ഡി ഒരു കൊഴുപ്പ് ലയിക്കുന്ന വിറ്റാമിനാണ്, ഇത് കാൽസ്യം ആഗിരണം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുന്നു, ഇത് എല്ലുകളുടെ രൂപീകരണത്തിന് നല്ലതാണ്. മത്സ്യം, ഫോർട്ടിഫൈഡ് പാൽ ഉൽപന്നങ്ങൾ, ധാന്യങ്ങൾ എന്നിവ വിറ്റാമിൻ ഡിയുടെ നല്ല ഉറവിടങ്ങളാണ്.

വിറ്റാമിൻ സി വെള്ളത്തിൽ ലയിക്കുന്ന വിറ്റാമിനാണ്, ഇത് എല്ലാ സിട്രസ് പഴങ്ങളിലും പച്ച ഇലക്കറികളിലും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

Leave A Reply