വിജയം തുടരാൻ ഇന്ത്യ : ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ ആദ്യ ടി20 ഇന്ന് തിരുവനന്തപുരത്ത്

ബുധനാഴ്ച ആരംഭിക്കുന്ന ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ മൂന്ന് മത്സരങ്ങളുടെ പാരമ്പരയ്ക്കായി ഇന്ത്യ ഒരുങ്ങി. ഇന്ന് നടക്കുന്ന ആദ്യ മത്സരം തിരുവനന്തപുരത്താണ് അരങ്ങേറുന്നത്. പരമ്പരയിൽ പരീക്ഷിക്കാത്ത കളിക്കാർക്ക് നിർണായക ഗെയിം സമയം നൽകുന്നതിനുപുറമെ, ഡെത്ത് ബൗളിംഗിൽ ശ്രദ്ധേയമായ പുരോഗതിയോടെ ഇന്ത്യ ടി20 ലോകകപ്പ് തയ്യാറെടുപ്പുകൾ പൂർത്തിയാക്കാൻ നോക്കും.

ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരായ പരമ്പര വിജയത്തിന് ശേഷം മെച്ചപ്പെടേണ്ട ഒരു മേഖലയായി ഇന്ത്യൻ നായകൻ രോഹിത് ശർമ്മ ഡെത്ത് ബൗളിംഗ് തിരഞ്ഞെടുത്തു. എന്നാൽ, അടുത്ത മാസം നടക്കുന്ന ഐസിസി ഇവന്റിന് മുന്നോടിയായി വിശ്രമം അനുവദിച്ച രണ്ട് പ്രധാന ബൗളർമാരായ ഭുവനേശ്വർ കുമാറും ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയും ഇല്ലാതെയാണ് ആതിഥേയർ ഇറങ്ങുന്നത്.

ലോകകപ്പ് കരുതൽ ശേഖരങ്ങളിലൊന്നായ മുഹമ്മദ് ഷമി ഇതുവരെ കോവിഡ് -19 ൽ നിന്ന് കരകയറുന്നില്ല, ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരായ പരമ്പരയിൽ ലഭ്യമല്ലാത്തതിനാൽ പ്രോട്ടീസിനെതിരായ മത്സരങ്ങൾ നഷ്‌ടമാകും. ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരായ തന്റെ തിരിച്ചുവരവ് പരമ്പരയിൽ ഹർഷൽ പട്ടേലിന് മികച്ച സമയം ലഭിച്ചില്ല, പക്ഷേ തന്റെ മികച്ച പ്രകടനം പുറത്തെടുക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാം.

ലോകകപ്പിനായി സ്റ്റാൻഡ്‌ബൈയിലുള്ള ദീപക് ചാഹറിന് മുൻ പരമ്പരയിൽ ഒരു കളിയും ലഭിച്ചില്ല, മൂന്ന് മത്സരങ്ങളിൽ പേസർമാരെ തിരിക്കാൻ ടീം തീരുമാനിച്ചാൽ അവസരം ലഭിച്ചേക്കാം. സ്ലോഗ് ഓവറുകളിൽ ഹോം ടീമിന്റെ വിഭവങ്ങൾ ശക്തിപ്പെടുത്താൻ അർഷ്ദീപ് സിംഗ് മടങ്ങും. ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരായ പരമ്പര നിർണ്ണയകനായ യുസ്‌വേന്ദ്ര ചാഹൽ തനിക്ക് എന്തുചെയ്യാനാകുമെന്ന് കാണിച്ചുതന്നു. ലോകകപ്പിന് മുന്നോടിയായി എല്ലാ കളിക്കാർക്കും കളി സമയം നൽകേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് രോഹിത് പറഞ്ഞതിനാൽ, രവിചന്ദ്രൻ അശ്വിന് ഒരു അവസരം ലഭിക്കും.

ബാറ്റിംഗ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിൽ, ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരായ അവസാന രണ്ട് മത്സരങ്ങളിൽ നഷ്‌ടമായതിന് ശേഷം അവസരങ്ങൾ പരമാവധി മുതലാക്കാനാണ് കെഎൽ രാഹുൽ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. വിരാട് കോഹ്‌ലിയും രോഹിതും നല്ല ടച്ച് കാണുന്നതിനാൽ, ടീം ഓസ്‌ട്രേലിയയിലേക്ക് പോകുന്നതിന് മുമ്പ് രാഹുലും ഫുൾ ഫ്ലോയിലാകേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. അതേസമയം, ടെംബ ബാവുമയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക അതിന്റെ മുദ്ര പതിപ്പിക്കാൻ നോക്കും. ഇന്ന് ഇന്ത്യൻ സമയം ഏഴ് മണിക്കാണ് മത്സരം.

Leave A Reply