രണ്ട് ഹോക്കി ഡബ്ല്യുസി വേദികളിൽ സ്പോർട്സ് ഇൻഫ്രാ വികസനത്തിന് ഒഡീഷ സർക്കാർ ധനസഹായം വർദ്ധിപ്പിച്ചു

 

2023-ൽ എഫ്‌ഐഎച്ച് പുരുഷ ഹോക്കി ലോകകപ്പിന് ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്നതിന് മുന്നോടിയായി, ഒഡീഷ സർക്കാർ ഭുവനേശ്വറിലെ കലിംഗ സ്റ്റേഡിയത്തിലും മെഗാ ഇവന്റിനുള്ള രണ്ട് വേദിയായ റൂർക്കേലയിലെ ബിർസ മുണ്ട ഹോക്കി സ്റ്റേഡിയത്തിലും കായിക അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസനത്തിന് ധനസഹായം വർധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

മുഖ്യമന്ത്രി നവീൻ പട്‌നായിക്കിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സംസ്ഥാന മന്ത്രിസഭായോഗമാണ് വ്യാഴാഴ്ച ഈ തീരുമാനമെടുത്തത്. പദ്ധതിയുടെ എസ്റ്റിമേറ്റ് തുക 432.45 കോടിയിൽ നിന്ന് 875.78 കോടിയായി ഉയർത്തിയതായി ചീഫ് സെക്രട്ടറി എസ്.സി.മഹാപാത്ര പറഞ്ഞു. പുതുക്കിയ പദ്ധതി പൂർത്തീകരണ ചെലവിൽ, 2020-21 മുതൽ മൂന്ന് സാമ്പത്തിക വർഷങ്ങളിലായി സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ബജറ്റ് വിഹിതത്തിൽ നിന്ന് 562.58 കോടി രൂപ അനുവദിക്കുന്നതിന് മന്ത്രിസഭ അംഗീകാരം നൽകിയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബാക്കി തുക ജില്ലാ മിനറൽ ഫൗണ്ടേഷൻ (ഡിഎംഎഫ്) സുന്ദർഗഡ്, ഒഡീഷ സ്‌പോർട്‌സ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് ഫണ്ട് (ഒഎസ്‌ഡിഎഫ്), കോർപ്പറേറ്റ് സോഷ്യൽ റെസ്‌പോൺസിബിലിറ്റി (സിഎസ്‌ആർ) ഫണ്ട് എന്നിവ വഴിയാണ് നൽകേണ്ടത്, 2022 ഡിസംബറോടെ മുഴുവൻ പദ്ധതിയും പൂർത്തിയാക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Leave A Reply