കശ്മീരിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഒഐസിയുടെ പ്രസ്താവന മതാന്ധതയുടെ നീറുന്നതാണെന്ന് ഇന്ത്യ

 

ജമ്മു കശ്മീരിനെ പുനഃസംഘടിപ്പിക്കുന്നതിനും ആർട്ടിക്കിൾ 370 ഭേദഗതി ചെയ്യുന്നതിനുമുള്ള തീരുമാനത്തിന്റെ വാർഷികത്തോടനുബന്ധിച്ച് ചൈനയെ കൂടാതെ പാക്കിസ്ഥാനും 57 അംഗ ഇസ്ലാമിക് കോ-ഓപ്പറേഷനും (ഒഐസി) അഭിപ്രായപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇന്ത്യൻ ചുമതലയുള്ള സുരേഷ് കുമാറിനെ പാകിസ്ഥാൻ വിദേശത്തേക്ക് വിളിപ്പിച്ചു. മുൻ സംസ്ഥാനത്തിന്റെ “ഏകപക്ഷീയമായി തർക്ക പദവി മാറ്റാൻ” ലക്ഷ്യമിടുന്നതായും 2019-ലെ തീരുമാനങ്ങൾ മാറ്റാൻ ഇന്ത്യയോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നതായും ഇന്ത്യയുടെ “നിയമവിരുദ്ധമായ നടപടികൾ” എന്ന് വിളിക്കുന്നതിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് മന്ത്രാലയം വെള്ളിയാഴ്ച പറഞ്ഞു.

2019 ഓഗസ്റ്റിലെ ഇന്ത്യയുടെ നീക്കങ്ങൾ “നിയമവിരുദ്ധവും ഏകപക്ഷീയവുമായ നടപടികളായിരുന്നു”, കൂടാതെ നിയമവിരുദ്ധമായ ജനസംഖ്യാപരമായ മാറ്റങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിയമവിരുദ്ധമായ നടപടികളും അനുശാസിക്കുന്നതായി സൗദി ആസ്ഥാനമായുള്ള ഒഐസി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

Leave A Reply