വെടിക്കെട്ട് ബാറ്റിങ്ങുമായി സിംബാബ്‌വെ: ബംഗ്ലാദേശിനെതിരായ ആദ്യ ഏകദിനത്തിൽ  ചരിത്ര വിജയം

 

ഇന്നസെന്റ് കയയുടെയും സിക്കന്ദ റാസയുടെയും ഉജ്ജ്വല സെഞ്ചുറികളുടെ സഹായത്തോടെ, ഹരാരെ സ്‌പോർട്‌സ് ക്ലബ്ബിൽ നടന്ന ആദ്യ ഏകദിനത്തിൽ ബംഗ്ലാദേശിനെ അഞ്ച് വിക്കറ്റിന് തോൽപ്പിച്ച് സിംബാബ്‌വെ അവരുടെ ക്രിക്കറ്റ് ചരിത്രത്തിലെ അവിസ്മരണീയമായ വിജയങ്ങളിലൊന്ന് രേഖപ്പെടുത്തി.

അവിസ്മരണീയമായ റൺ വേട്ടയ്ക്ക് ശേഷം ഒമ്പത് വർഷത്തിന് ശേഷം ബംഗ്ലാദേശിനെതിരെ സിംബാബ്‌വെയുടെ ആദ്യ ഏകദിന വിജയമാണിത്, 10 പന്തുകൾ ബാക്കിനിൽക്കെആയിരുന്നു വിജയം. ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്ത ബംഗ്ലാദേശ് അമ്പത് ഓവറിൽ രണ്ട് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 303 റൺസ് നേടി. മറുപടി ബാറ്റിങ്ങിൽ സിംബാബ്‌വെ അഞ്ച് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ വിജയം സ്വന്തമാക്കി.ഏകദിനത്തിൽ ആതിഥേയ ടീമിന്റെ നാലാമത്തെ വിജയകരമായ 300 റൺസ് വേട്ടയാണിത്.

ആദ്യം ബൗൾ ചെയ്യാൻ തീരുമാനിച്ചതിന് ശേഷം 303/2 എന്ന നിലയിൽ വഴങ്ങിയ സിംബാബ്‌വെയുടെ പ്രതീക്ഷകൾക്ക് തുടക്കത്തിലേ തന്നെ തിരിച്ചടിയേറ്റു, ആദ്യ രണ്ട് ഓവറുകൾക്കുള്ളിൽ ഓപ്പണർമാർ വീണപ്പോൾ 6/2 എന്ന നിലയിൽ തകരുകയായിരുന്നു. വാഗ്ദാനമായ സ്‌റ്റാൻഡിന് ശേഷം വെസ്ലി മധേവെരെ റണ്ണൗട്ടായെങ്കിലും സിക്കന്ദർ റാസ വീണ്ടും രക്ഷാപ്രവർത്തനത്തിനിറങ്ങിയതായി സിംബാബ്‌വെ കണ്ടെത്തി.

കയ തന്റെ കന്നി ഏകദിന സെഞ്ച്വറി പൂർത്തിയാക്കിയപ്പോൾ റാസ തന്റെ നാലാമത്തെ സെഞ്ച്വറി നേടി, ഇരുവരും ചേർന്ന് 192 റൺസിന്റെ കൂട്ടുകെട്ട് സ്ഥാപിച്ചു, ഇത് സിംബാബ്‌വെയ്‌ക്കായി ഏകദിനത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന മൂന്നാമത്തെ സെഞ്ചുറി കൂട്ടുകെട്ടാണ്. 2014ൽ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെതിരായ ഏറ്റവും ഉയർന്ന കൂട്ടുകെട്ടിന്റെ (224 റൺസ്) റെക്കോർഡ് ഹാമിൽട്ടൺ മസകാഡ്‌സയും റാസയും സ്വന്തം പേരിലാക്കി.

 

Leave A Reply