സുരക്ഷിതവും സ്മാർട്ടും സുസ്ഥിരവുമായ നാളെക്കായി ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ് അടുത്ത തലമുറ മാസ് മൊബിലിറ്റി സൊല്യൂഷനുകളായ പ്രവാസ് 3.0 പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നു

കൊച്ചി: ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ വാണിജ്യ വാഹന നിർമ്മാതാവും രാജ്യത്തെ മുൻനിര പാസഞ്ചർ കൊമേഴ്‌സ്യൽ മൊബിലിറ്റി കമ്പനിയുമായ ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ് ഏഴ് അത്യാധുനിക മാസ് മൊബിലിറ്റി സൊല്യൂഷനുകളായ പ്രവാസ് 3.0-ൽ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. 2022 ഓഗസ്റ്റ് 5 മുതൽ 6 വരെ ഹൈദരാബാദിൽ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്‌തിരിക്കുന്ന പരിപാടിയിൽ, ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്, ഇന്ത്യയുടെ മുൻനിര ബസ്, കാർ ട്രാവൽ ഷോയുടെ മൂന്നാം പതിപ്പിൽ ഒന്നിലധികം ഇന്ധന ഓപ്ഷനുകളിലുടനീളം പാസഞ്ചർ വാണിജ്യ വാഹനങ്ങളുടെ ശക്തമായ ഉൽപ്പന്ന പോർട്ട്‌ഫോളിയോ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നു. പ്രവാസ് 3.0-ലെ ‘സുരക്ഷിതവും സ്മാർട്ടും സുസ്ഥിരവുമായ യാത്രക്കാരുടെ മൊബിലിറ്റിയിലേക്ക്’ എന്ന തീമുമായി വിന്യസിച്ച ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ് അവസാന മൈൽ, ദീർഘദൂര മാസ് മൊബിലിറ്റി ആവശ്യങ്ങൾക്കായി ആധുനികവും സുസ്ഥിരവുമായ പരിഹാരങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നു.

ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സിന്റെ വാഹന ശ്രേണിയായ പ്രവാസ് 3.0-ൽ ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ ഫ്രണ്ട് എഞ്ചിൻ 13.5 മീറ്റർ ബസ് – ഇന്റർസിറ്റിക്കും ആഡംബര യാത്രയ്ക്കുമുള്ള മാഗ്ന സ്ലീപ്പർ കോച്ച് അവതരിപ്പിക്കുന്നു. എക്സിബിഷനിലെ ഇതര-ഇന്ധനത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന വാഹനങ്ങളിൽ ജീവനക്കാരുടെ ഗതാഗതത്തിനായി പ്രത്യേകം രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത 9/9 അൾട്രാ ഇലക്ട്രിക് ബസ്, 913 ലോംഗ് റേഞ്ച് സിഎൻജി ബസ്, എൽപിഒ 10.2 സിഎൻജി എസി സ്കൂൾ ബസ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. അത്യാധുനിക സൗകര്യങ്ങളുള്ള കസ്റ്റമൈസ് ചെയ്യാവുന്ന കാരവാനും ഡിസ്‌പ്ലേയുടെ സവിശേഷതയാണ്, അത് ആഡംബരപൂർണ്ണമായ വിനോദയാത്രയ്ക്ക് അനുയോജ്യമാണ്.

അവസാന മൈൽ യാത്രക്കാരുടെ ഗതാഗതത്തിന് അനുയോജ്യമായ ഐക്കണിക് വിംഗർ 9S ഉം മാജിക് എക്‌സ്‌പ്രസും, എർഗണോമിക് സീറ്റിംഗ് ഡിസൈനുകളും വിശാലമായ ക്രമീകരണങ്ങളും ഉള്ള ഡ്രൈവർക്കും യാത്രക്കാർക്കും സമാനതകളില്ലാത്ത സുഖസൗകര്യങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. പ്രദർശിപ്പിച്ച ഓരോ ഉൽപ്പന്നങ്ങളും ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ പ്രവർത്തനച്ചെലവും ഉയർന്ന കാര്യക്ഷമതയും ലാഭ സാധ്യതയും നൽകുന്നു.

ഭാവിയിലേക്കുള്ള ശുദ്ധവും സുസ്ഥിരവുമായ മൊബിലിറ്റി സൊല്യൂഷനുകൾക്കായി ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ് പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്. ഇതര ഇന്ധന സാങ്കേതികവിദ്യ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് അത് നിർണായകമായ നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചു. ഏറ്റവും പുതിയത് ഹൈഡ്രജൻ ഫ്യൂവൽ സെൽ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ വികസനത്തിലേക്കുള്ള അതിന്റെ ചുവടുകളാണ്. ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കോർപ്പറേഷനിൽ നിന്ന് 15 ഹൈഡ്രജൻ ഫ്യൂവൽ സെൽ ബസുകൾക്കായി ഓർഡർ നേടിയ ആദ്യ ഇന്ത്യൻ വാഹന നിർമ്മാതാവാണ് കമ്പനി.

ബാറ്ററി ഇലക്‌ട്രിക് മൊബിലിറ്റിയുടെ കാര്യത്തിൽ, ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ് രാജ്യത്തെ വിവിധ നഗരങ്ങളിൽ 715-ലധികം ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സിന്റെ ഇ-ബസുകൾ വിതരണം ചെയ്യുകയും 40 ദശലക്ഷത്തിലധികം കിലോമീറ്റർ സഞ്ചരിക്കുകയും ചെയ്‌ത വിപണിയിലെ ലീഡറാണ്. കുറഞ്ഞ പ്രവർത്തനച്ചെലവും ഓപ്പറേറ്റർമാർക്ക് ഉയർന്ന ലാഭവും ഉറപ്പാക്കുന്ന തരത്തിൽ സിഎൻജി ബസുകൾക്ക് കമ്പനി ഏറ്റവും വിശാലമായ ശ്രേണിയും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

Leave A Reply