ഗസ്സയിൽ ഇസ്രയേൽ വ്യോമാക്രമണം തുടരുന്നു

ഗസ്സയിൽ ഇസ്രയേൽ വ്യോമാക്രമണത്തിൽ അഞ്ചു വയസുകാരി ഉൾപ്പെടെ പത്ത്​ പേർ മരിക്കുകയും 75ൽ ഏറെ പേർക്ക്​ പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. ഇസ്രായേൽ പ്രദേശങ്ങളിലേക്ക്​ ഫലസ്തീൻ പോരാളികൾ നിരവധി റോക്കറ്റുകൾ അയച്ചു. ഇരുപക്ഷവും സംയമനം പാലിക്കണമെന്ന് ഐക്യരാഷ്ട്ര സഭയും വിവിധ രാജ്യങ്ങളും ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഈജിപ്തിന്‍റെ നേതൃത്വത്തിൽ മധ്യസ്ഥനീക്കവും ഊർജിതമാണ്​.

ഗസ്സയിലെ ജനവാസ കേന്ദ്രത്തിനു നേർക്ക്​ ഇന്നലെ ഉച്ച തിരിഞ്ഞാരംഭിച്ച​ ഇസ്രായേലി​ന്‍റെ വ്യോമാക്രമണം രാത്രിയിലും തുടർന്നു. കുട്ടികളും സ്​ത്രീകളും കൊല്ലപ്പെട്ടവരിൽ ഉൾപ്പെടും. ഫലസ്​തീൻ ചെറുത്തുനിൽപ്പ്​ പ്രസ്​ഥാനമായ ഇസ്​ലാമിക്​ ജിഹാദി​ന്‍റെ സായുധ വിഭാഗമായ അൽ ഖുദ്​സ്​ ബ്രിഗേഡി​ന്‍റെ കമാൻഡർ തൈസീർ അൽ ജബ്രിയും വധിക്കപ്പെട്ടു. പരിക്കേറ്റവർക്ക്​ ആവശ്യമായ ചികിൽസ നൽകാനുള്ള സംവിധാനം പോലും ആശുപത്രിയിൽ അപര്യാപ്​തമാണെന്ന്​ ഫലസ്​തീൻ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

Leave A Reply