തലച്ചോറിനെ ഭക്ഷിക്കുന്ന അമീബ ബാധിച്ച് ഇസ്രായേലി യുവാവ് മരിച്ചു

 

വടക്കൻ ഇസ്രായേലിൽ 36 കാരനായ ഒരാൾ തലച്ചോറിനെ ഭക്ഷിക്കുന്ന അമീബ ബാധിച്ച് മരിച്ചതായി ഇസ്രായേലി ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം പ്രസ്താവനയിൽ അറിയിച്ചു.

മസ്തിഷ്കം ഭക്ഷിക്കുന്ന അമീബ നെഗ്ലേറിയ ഫൗളേരി മൂലമുണ്ടാകുന്ന അപൂർവവും വിനാശകരവുമായ തലച്ചോറിലെ അണുബാധയായ പ്രൈമറി അമീബിക് മെനിംഗോ എൻസെഫലൈറ്റിസ് (പിഎഎം) എന്നറിയപ്പെടുന്ന നെയ്ഗ്ലേറിയാസിസ് ബാധിച്ചാണ് ഇയാൾ മരിച്ചത്. മന്ത്രാലയത്തെ ഉദ്ധരിച്ച് സിൻഹുവ വാർത്താ ഏജൻസി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. . ഈ അമീബ തരം ശുദ്ധജലം, കുളങ്ങൾ, മറ്റ് സ്തംഭനാവസ്ഥയിലുള്ള ജലസ്രോതസ്സുകൾ എന്നിവയിൽ കാണപ്പെടുന്നു, കൂടാതെ മരണപ്പെട്ടയാളെ തുറന്നുകാട്ടാനുള്ള സാധ്യതയെക്കുറിച്ചുള്ള അന്വേഷണം നടക്കുന്നു, അത് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കേസിന്റെ അപൂർവത കാരണം, രോഗനിർണയ സ്ഥിരീകരണത്തിനായി ഒരു ക്ലിനിക്കൽ സാമ്പിൾ യുഎസ് സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷനിലേക്ക് അയച്ചു.

Leave A Reply