കോമൺ‌വെൽത്ത് ഗെയിംസ് 2022: സിന്ധുവും ശ്രീകാന്തും ക്വാർട്ടറിൽ 

2022 കോമൺ‌വെൽത്ത് ഗെയിംസിലെ ബാഡ്മിന്റൺ മത്സരങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള മെഡലുകൾ ഇന്ത്യക്ക് പ്രതീസഖിക്കാം.  അവരുടെ മികച്ച രണ്ട് സിംഗിൾസ് പ്രതീക്ഷകളും ഒരു വനിതാ ഡബിൾസ് ജോഡിയും വെള്ളിയാഴ്ച ഇവിടെ ക്വാർട്ടറിലേക്ക് മുന്നേറി.

 

നാഷണൽ എക്‌സിബിഷൻ സെന്ററിലെ (എൻഇസി) ഹാൾ അഞ്ചിൽ ഉഗാണ്ടയുടെ ഹുസിന കൊബുഗാബെയ്‌ക്കെതിരെ നേരിട്ടുള്ള ഗെയിമുകൾ ജയിച്ചാണ് വനിതാ സിംഗിൾസ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ ടോപ് സീഡും രണ്ട് തവണ ഒളിമ്പിക് മെഡൽ ജേതാവുമായ പി.വി സിന്ധു ക്വാർട്ടറിലേക്ക് കടന്നത്.

 

 

ഗോൾഡ് കോസ്റ്റിൽ നടന്ന 2018 പതിപ്പിൽ വെള്ളി മെഡൽ നേടിയ സിന്ധു, 2022 മാർച്ചിൽ 216 എന്ന ഉയർന്ന റാങ്കിംഗ് നേടിയ എതിരാളിക്കെതിരെ 21-10, 21-9 ന് വിജയിച്ചു. മിക്‌സഡ് ടീം ഫൈനൽ പോരാട്ടത്തിൽ മലേഷ്യയുടെ ജിൻ വെയ് ഗോയെയാണ് സിന്ധു അടുത്തതായി ഏറ്റുമുട്ടുന്നത്. ടീം ഇനത്തിൽ ജിൻ വെയ് ഗോഹിനെ 22-20, 21-17 എന്ന സ്‌കോറിനാണ് സിന്ധു പരാജയപ്പെടുത്തിയത്.

 

പുരുഷന്മാരുടെ മൂന്നാം സീഡും 2021 ലോക ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് വെള്ളി മെഡൽ ജേതാവുമായ കിഡംബി ശ്രീകാന്തും ശ്രീലങ്കയിൽ നിന്നുള്ള 19 കാരനായ എതിരാളിയെ 2-0 ന് പരാജയപ്പെടുത്തി പുരുഷ സിംഗിൾസ് ക്വാർട്ടറിലെത്തി.  ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ ടോബി പെന്റിയെ അദ്ദേഹം അടുത്തതായി ഏറ്റുമുട്ടും.

 

യുവ വനിതാ ഡബിൾസ് ജോഡിയായ ട്രീസ ജോളി-ഗായത്രി ഗോപിചന്ദ് സഖ്യം മൗറീഷ്യസിന്റെ ജെമിമ ലിയുങ് ഫോർ സാങ്-ഗണേശ മുൻഗ്ര എന്നിവരെ 2-0 (21-2, 21-4) ന് പരാജയപ്പെടുത്തി.

 

 

 

 

Leave A Reply