കോമൺ‌വെൽത്ത് ഗെയിംസ് 2022: ദീപക് പുനിയയുടെ മികവിൽ ഇന്ത്യക്ക് സ്വർണം

ലോക ജൂനിയർ ചാമ്പ്യനും ലോക ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് വെള്ളി മെഡൽ ജേതാവുമായ ദീപക് പുനിയ 2022 കോമൺ‌വെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഗുസ്തിയിൽ ഇന്ത്യയുടെ മൂന്നാം സ്വർണം നേടി, പുരുഷന്മാരുടെ ഫ്രീസ്റ്റൈൽ 86kg ഫൈനലിൽ പാകിസ്ഥാന്റെ ഇനം മാലിക്കിനെ തോൽപ്പിച്ചു.

കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിലെ തന്റെ ആദ്യ സ്വർണ്ണ മെഡൽ നേട്ടത്തിന് പോയിന്റ് നിലയിൽ ദീപക് പുനിയ 3-0 ന് ജയിച്ചു. ചിരവൈരികളായ ഇന്ത്യയിലും പാക്കിസ്ഥാനിലും നിന്നുള്ള ഗുസ്തിക്കാർ തമ്മിലുള്ള പോരാട്ടമായിരുന്നു ഇത്, പക്ഷേ പുനിയ തന്റെ എതിരാളിയുടെ മേൽ മികവ് കാണിക്കുകയും അദ്ദേഹത്തിന് ധാരാളം അവസരങ്ങൾ നൽകാതിരിക്കുകയും ചെയ്തു.

പാകിസ്ഥാൻ ഗുസ്തിക്കാരൻ പൂർണ്ണമായും പ്രതിരോധത്തിലായതിനാലും അദ്ദേഹത്തിന്റെ നീക്കങ്ങൾ അൽപ്പം നിയന്ത്രിച്ചതിനാലും പോയിന്റുകൾ നേടാനുള്ള സാധ്യത കുറവായിരുന്നു. ബൗട്ട് സോണിന് തൊട്ടുപുറത്ത് മാലിക്കിനെ വീഴ്ത്തിയ ദീപക് ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ തന്നെ ലീഡ് നേടി. ആദ്യ പിരീഡ് അവസാനിച്ചപ്പോൾ പുനിയ 2-0 ന് ലീഡ് ചെയ്തു.

Leave A Reply