ബ​ഹ്​​റൈ​നി​ൽ മങ്കിപോക്സ് പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്സി​നു​ള്ള ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ൻ ആ​രം​ഭി​ച്ചു

മ​നാ​മ: ബ​ഹ്​​റൈ​നി​ൽ വാ​ന​ര​വ​സൂ​രി പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്സി​നു​ള്ള ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ൻ ആ​രം​ഭി​ച്ച​താ​യി ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രാ​ല​യം അ​റി​യി​ച്ചു. താ​ൽ​പ​ര്യ​മു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക്​ healthalert.gov.bh എ​ന്ന വെ​ബ്​​സൈ​റ്റ്​ വ​ഴി​യോ 444 എ​ന്ന ഹോ​ട്ട് ലൈ​ൻ ന​മ്പ​റി​ൽ വി​ളി​ച്ചോ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യാം. പൗ​ര​ന്മാ​രു​ടെ​യും പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ടെ​യും ആ​രോ​ഗ്യ​സു​ര​ക്ഷ ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്താ​ൻ മ​ന്ത്രാ​ല​യം പ്ര​തി​ജ്ഞാ​ബ​ദ്ധ​മാ​ണെ​ന്ന്​ അ​ധി​കൃ​ത​ർ അറിയിച്ചു.

പ​രി​മി​ത​മാ​യ തോ​തി​ലു​ള്ള വാ​ക്സി​നാ​ണ്​ ഇ​പ്പോ​ൾ ല​ഭി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള​ത്. മു​ൻ​നി​ര ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ, രോ​ഗം ബാ​ധി​ക്കാ​ൻ കൂ​ടു​ത​ൽ സാ​ധ്യ​ത​യു​ള്ള​വ​ർ തു​ട​ങ്ങി​യ മു​ൻ​ഗ​ണ​ന വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​ണ്​ ആ​ദ്യം ന​ൽ​കു​ക. തു​ട​ർ​ന്ന്​ ല​ഭി​ക്കു​ന്ന വാ​ക്സി​ൻ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യു​ന്ന പൗ​ര​ന്മാ​ർ​ക്കും പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ​ക്കും ന​ൽ​കും. സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യാ​ണ്​ വാ​ക്സി​ൻ വി​ത​ര​ണ​മെ​ന്നും അ​ധി​കൃ​ത​ർ വ്യക്തമാക്കി.

Leave A Reply