നിക്കാഹ് കർമത്തിന് സാക്ഷിയായി വധു; അംഗീകരിക്കുന്നില്ലെന്ന് മഹല്ല് കമ്മിറ്റി

കു​റ്റ്യാ​ടി: പാ​ലേ​രി പാ​റ​ക്ക​ട​വ് ജു​മാ​മ​സ്ജി​ദി​ൽ ക​ഴി​ഞ്ഞ മാസം 30ന് ​ ന​ട​ന്ന നി​ക്കാ​ഹ് ക​ർ​മം വി​വാ​ദ​മാ​യ​തോ​ടെ പ​ള്ളി​യി​ലെ നി​ക്കാ​ഹ് വേ​ദി​യി​ൽ വ​ധു​വി​ന് പ്ര​വേ​ശ​നം അ​നു​വ​ദി​ച്ച രീ​തി​യെ അം​ഗീ​ക​രി​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് മ​ഹ​ല്ല് ജ​മാ​അ​ത്ത് ക​മ്മി​റ്റി. ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം ചേ​ർ​ന്ന യോ​ഗ​മാ​ണ് മ​ഹ​ല്ല് ജ​മാ​അ​ത്ത് ക​മ്മി​റ്റി പ്ര​സ്താ​വ​ന​യി​റ​ക്കി​യ​ത്. നി​ക്കാ​ഹി​ന്റെ തൊ​ട്ടു​മു​മ്പാ​ണ് കു​ടും​ബം മ​ഹ​ല്ല് ജ​ന​റ​ൽ സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യോ​ട് അ​നു​വാ​ദം ചോ​ദി​ച്ച​ത്. അ​ദ്ദേ​ഹം സ്വ​ന്തം നി​ല​ക്കാ​ണ് അ​നു​വ​ദി​ച്ച​ത്. അ​ത് വ​ലി​യ വീ​ഴ്ച​യാ​ണ്.

സെ​ക്ര​ട്ട​റിക്ക് മ​ഹ​ല്ല് ക​മ്മി​റ്റി​യി​ൽ ​നി​ന്നോ അം​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്നോ പ​ണ്ഡി​ത​രി​ൽ​നി​ന്നോ ഇക്കാര്യത്തിൽ അ​നു​വാ​ദം ല​ഭി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. ല​ഭി​ച്ചു​വെ​ന്ന് പ​റ​യു​ന്ന​ത് മ​ഹ​ല്ലി​ന് പു​റ​ത്ത് ന​ട​ന്ന മ​റ്റൊ​രു വി​വാ​ഹ വേ​ദി​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടാ​ണെ​ന്നും അ​റി​യി​ച്ചു.സംഭവത്തിൽ സെ​ക്ര​ട്ട​റി നി​രു​പാ​ധി​കം കു​റ്റ​സ​മ്മ​തം ന​ട​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. പ​ള്ളി​യി​ൽ ഫോ​ട്ടോ സെ​ഷ​ൻ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച​ത് അ​ന​ധി​കൃ​ത​മാ​യി​ട്ടാ​ണ്. ഭാ​ര​വാ​ഹി​ക​ളു​ടെ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ​പെ​ടു​ത്താ​തെ​യും അ​നു​വാ​ദം വാ​ങ്ങാ​തെ​യു​മാ​ണ് അ​ത് ന​ട​ത്തി​യ​ത്. പ​ള്ളി അ​ർ​ഹി​ക്കു​ന്ന മ​ര്യാ​ദ​ക​ൾ ന​ഗ്ന​മാ​യി ലം​ഘി​ച്ചു​കൊ​ണ്ട് അ​ത്ത​രം ഒ​രു നീ​ക്കം ന​ട​ത്തി​യ​തി​ൽ വ​ധു​വി​ന്റെ കു​ടും​ബ​മാ​ണ് ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ക​ൾ. ഏ​തൊ​രു വി​ശ്വാ​സി​യും പ്രാ​ഥ​മി​ക​മാ​യി പാ​ലി​ക്കാ​ൻ ബാ​ധ്യ​ത​പ്പെ​ട്ട കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് കു​ടും​ബം വീ​ഴ്ച വ​രു​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.അ​ക്കാ​ര്യം ഗു​രു​ത​ര​മാ​യ വീ​ഴ്ച​യാ​ണെ​ന്ന് മ​ഹ​ല്ല് പ്ര​തി​നി​ധി സം​ഘം കു​ടും​ബ​നാ​ഥ​നെ നേ​രി​ട്ട് അ​റി​യി​ക്കും.

Leave A Reply