സന്ധിവാതത്തിന് ശേഷമുള്ള നാല് മാസത്തിനുള്ളിൽ ഹൃദയാഘാതത്തിനുഉള്ള സാധ്യത : പഠന റിപ്പോർട്ട്

സന്ധിവാതത്തിന് ശേഷമുള്ള നാല് മാസത്തിനുള്ളിൽ ഹൃദയാഘാതത്തിനുഉള്ള സാധ്യത താൽക്കാലികമായി വർദ്ധിക്കുന്നതായി ഒരു പഠനം കണ്ടെത്തി.

യുകെയിലെ നോട്ടിംഗ്ഹാമിലെയും കീലെയിലെയും സർവ്വകലാശാലകളിലെ വിദഗ്ധർ നടത്തിയ ഗവേഷണത്തിൽ, ഹൃദയാഘാതമോ ബാധിച്ച സന്ധിവാത രോഗികൾക്ക് ഇവന്റിന് മുമ്പുള്ള 60 ദിവസങ്ങളിൽ സന്ധിവാതം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത ഇരട്ടിയാണെന്ന് കാണിച്ചു, കൂടാതെ ഒന്ന് 61-120 ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് സന്ധിവാതം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത ഒന്നര മടങ്ങ് കൂടുതലാണ്.

സന്ധിവാതത്തിന്റെ ഒരു സാധാരണ രൂപമാണ് സന്ധിവാതം, ഇത് ഉയർന്ന അളവിലുള്ള യൂറിക് ആസിഡ് മൂലമുണ്ടാകുന്ന ഒരു രാസവസ്തുവാണ്, ഇത് ശരീരത്തിലെ ടിഷ്യൂകളുടെ തകർച്ചയിലൂടെ ഉത്പാദിപ്പിക്കപ്പെടുകയും ചില ഭക്ഷണങ്ങളിലും പാനീയങ്ങളിലും അടങ്ങിയിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഉയർന്ന അളവിൽ, യൂറിക് ആസിഡ് സന്ധികളിലും ചുറ്റുപാടുകളിലും സൂചി ആകൃതിയിലുള്ള യൂറേറ്റ് പരലുകളായി നിക്ഷേപിക്കപ്പെടുന്നു. ഈ പരലുകൾ അവയുടെ നിക്ഷേപങ്ങളിൽ നിന്ന് മോചിതരായിക്കഴിഞ്ഞാൽ, സന്ധി വേദന, വീക്കം, ചുവപ്പ്, ആർദ്രത എന്നിവയായി പ്രകടമാകുന്ന കഠിനമായ വീക്കം ഉണ്ടാക്കുന്നു, ഇത് പലപ്പോഴും 1-2 ആഴ്ച നീണ്ടുനിൽക്കും. സന്ധിവാതം ജ്വലിക്കുന്ന ഈ എപ്പിസോഡുകൾ പലപ്പോഴും ആവർത്തിക്കുന്നു. ഹൃദയാഘാതം, പക്ഷാഘാതം എന്നിവയ്ക്കുള്ള അപകട ഘടകമാണ് വീക്കം.

Leave A Reply