അഴിമതി കേസ്; ഇഡി പാർത്ഥ ചാറ്റർജിയെയും അർപ്പിത മുഖർജിയെയും മുഖാമുഖം ചോദ്യം ചെയ്യും

കൊൽക്കത്ത: കോടികളുടെ പശ്ചിമ ബംഗാൾ സ്‌കൂൾ സർവീസസ് കമ്മീഷൻ (ഡബ്ല്യുബിഎസ്‌എസ്‌സി) റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് അഴിമതി അന്വേഷിക്കുന്ന എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് (ഇഡി) കണ്ടെടുത്ത എല്ലാ ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള ആപ്പിൾ ഐഫോണുകളുടെയും ഡാറ്റാ വിശദാംശങ്ങൾ വീണ്ടെടുക്കാൻ കഴിഞ്ഞതിലൂടെ അന്വേഷണത്തിൽ വലിയ മുന്നേറ്റം നടത്തിയതായി അറിയിച്ചു. മുൻ പശ്ചിമ ബംഗാൾ മന്ത്രി പാർത്ഥ ചാറ്റർജിയുടെ അടുത്ത സഹായി അർപിത മുഖർജിയുടെ വസതികളിൽ നിന്ന്.

മുഖർജിയുടെ രണ്ട് വസതികളിൽ നിന്ന് ഇത്തരത്തിലുള്ള 22 ഹൈ-എൻഡ് മൊബൈൽ ഫോണുകൾ പിടിച്ചെടുത്തതായി ED വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു, ആദ്യത്തേത് ദക്ഷിണ കൊൽക്കത്തയിലെ ടോളിഗഞ്ചിലെ ഡയമണ്ട് സിറ്റി ഭവന സമുച്ചയത്തിൽ നിന്നും രണ്ടാമത്തേത് കൊൽക്കത്തയുടെ വടക്കൻ പ്രാന്തപ്രദേശത്തുള്ള ബെൽഗാരിയയിൽ നിന്നുമാണ്.

ഈ മൊബൈൽ ഫോണുകളെല്ലാം ഒരു കോമ്പിനേഷൻ ഉപയോഗിച്ചാണ് ലോക്ക് ചെയ്‌തത്, ആപ്പിൾ ഐഫോണുകളിൽ നിന്ന് ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കുന്നത് പലപ്പോഴും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യമായതിനാൽ, ED സ്ലീറ്റുകൾ ഈ മേഖലയിലെ പ്രത്യേക വിദഗ്ധരുടെ സഹായം സ്വീകരിച്ചു, വ്യാഴാഴ്ച ഉച്ചയോടെ കേന്ദ്ര ഏജൻസി ഉദ്യോഗസ്ഥർ തുടങ്ങി. ഈ മൊബൈൽ ഫോണുകളിൽ നിന്ന് ഡാറ്റ വിശദാംശങ്ങൾ വീണ്ടെടുക്കാൻ.

വ്യത്യസ്ത വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് സന്ദേശങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ വീണ്ടെടുത്ത ഡാറ്റ ED സ്ലീത്തുകൾ നിലവിൽ വിശകലനം ചെയ്യുകയാണ്. കണക്കുകളുടെ വിശകലനം പൂർത്തിയാകുന്നതോടെ കോടിക്കണക്കിന് രൂപയുടെ അഴിമതിയെക്കുറിച്ച്, പ്രത്യേകിച്ച് അഴിമതിയുമായി നേരിട്ടോ അല്ലാതെയോ ഉൾപ്പെട്ട മറ്റുള്ളവരെ കുറിച്ച് കൂടുതൽ സുപ്രധാന സൂചനകൾ കണ്ടെത്താൻ കഴിയുമെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ കരുതുന്നു.

“ഞങ്ങളുടെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ കഴിയുന്നത്ര സൂചനകൾ ശേഖരിക്കാൻ ഫലത്തിൽ 24×7 പ്രവർത്തിക്കുന്നു. കൂടുതൽ അടിസ്ഥാനപരമായ സൂചനകൾ ഞങ്ങൾ ശേഖരിക്കും, കോടതിയിൽ ഞങ്ങളുടെ കേസ് കൂടുതൽ ശക്തമാകും, ആവശ്യമെങ്കിൽ കൂടുതൽ കസ്റ്റഡി നീട്ടുന്നതിനുള്ള ഞങ്ങളുടെ അപേക്ഷ കൂടുതൽ ബോധ്യപ്പെടും,” ഒരു ഇഡി ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

Leave A Reply