അറിയാം മഹീന്ദ്ര സ്‌കോര്‍പിയോ NZ8 പെട്രോള്‍

XUV700, ഥാര്‍ എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം ഇന്ത്യന്‍ വാഹന നിര്‍മ്മാതാക്കളായ മഹീന്ദ്രയുടെ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ആവശ്യക്കാരുള്ള പട്ടികയില്‍ ചേരുന്ന ഏറ്റവും പുതിയ എസ്യുവിയാണ് മഹീന്ദ്ര സ്‌കോര്‍പ്പിയോ എന്‍. 11.99 ലക്ഷം രൂപ പ്രാരംഭ വിലയില്‍ പുറത്തിറക്കിയ പുതിയ സ്‌കോര്‍പിയോ N-ന് അഞ്ച് വേരിയന്റുകള്‍ ലഭിക്കുന്നു – Z2, Z4, Z6, Z8, Z8L എന്നിവ. ഇവിടെ L എന്നത് ലക്ഷ്വറി പായ്ക്കിനെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ബുക്കിംഗ് ആരംഭിച്ച് 30 മിനിറ്റിനുള്ളില്‍ മഹീന്ദ്ര ആന്‍ഡ് മഹീന്ദ്ര 1,00,000 പുതിയ സ്‌കോര്‍പിയോ-എന്‍ ബുക്കിംഗ് രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. എക്സ് ഷോറൂം മൂല്യത്തില്‍ കണക്കാക്കിയാല്‍ ഏകദേശം 18,000 കോടിയുടെ ഓര്‍ഡര്‍ മൂല്യമായി ഇത് മാറുന്നു.

മഹീന്ദ്ര സ്‌കോര്‍പിയോ N Z8 പെട്രോള്‍ എക്‌സ് ഷോറൂം 16.99 ലക്ഷം, രൂപയ്ക്ക് ലഭ്യമാണ്. ഈ എഞ്ചിന്‍ മാനുവല്‍ ട്രാന്‍സ്മിഷനും ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാന്‍സ്മിഷനും നല്‍കുന്നു. ഈ മോഡലിന്റെ ഡീസല്‍ എതിരാളിയുടെ വില ആരംഭിക്കുന്നത് 17.49 ലക്ഷം മുതലാണ്. നാപ്പോളി ബ്ലാക്ക്, ഡീപ് ഫോറസ്റ്റ്, ഗ്രാന്‍ഡ് കാന്യോണ്‍, റെഡ് റേജ്, ഡാസ്ലിംഗ് സില്‍വര്‍, റോയല്‍ ഗോള്‍ഡ്, എവറസ്റ്റ് വൈറ്റ് എന്നിങ്ങനെ 7 നിറങ്ങളില്‍ ഇത് ലഭ്യമാണ്.

പുഷ്-ബട്ടണ്‍ സ്റ്റാര്‍ട്ട്, പാസീവ് കീലെസ് എന്‍ട്രി, പവര്‍ ഫോള്‍ഡിംഗ് വിംഗ് മിററുകള്‍, സൈഡ് ആന്‍ഡ് കര്‍ട്ടന്‍ എയര്‍ബാഗുകള്‍, ഡ്യുവല്‍ സോണ്‍ ക്ലൈമറ്റ് കണ്‍ട്രോള്‍, എല്‍ഇഡി ഹെഡ്ലാമ്പുകള്‍, എല്‍ഇഡി പ്രൊജക്ടര്‍ ഫോഗ് എന്നിങ്ങനെ നിരവധി ഫീച്ചറുകളാണ് മഹീന്ദ്ര സ്‌കോര്‍പിയോ N-ന് നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്. ലാമ്പുകള്‍, എല്‍ഇഡി ഡേടൈം റണ്ണിംഗ് ലൈറ്റുകള്‍, എല്‍ഇഡി സീക്വന്‍ഷ്യല്‍ ടേണ്‍ ഇന്‍ഡിക്കേറ്ററുകള്‍, ലെതറെറ്റ് ഇന്റീരിയറുകള്‍, 4WD ടെറൈന്‍ മാനേജ്മെന്റ് സിസ്റ്റം, മാനുവല്‍ വേരിയന്റില്‍ 17 ഇഞ്ച് സ്റ്റീല്‍ വീലുകള്‍, ഓട്ടോമാറ്റിക് വേരിയന്റില്‍ 18 ഇഞ്ച് അലോയ് വീലുകള്‍ എന്നിവയും ഉണ്ട്.

അതേസമയം ഈ മിഡ്-സൈസ് എസ്യുവിയുടെ പ്രാരംഭ വിലകള്‍ ആദ്യത്തെ 25,000 ബുക്കിംഗുകള്‍ക്ക് മാത്രമേ സാധുതയുള്ളതായി നിലനില്‍ക്കൂ എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. അതിനുശേഷം ഡെലിവറി സമയത്ത് നിലവിലുള്ള വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ച വിലകള്‍ കമ്പനി ഈടാക്കും. 11.99 ലക്ഷം മുതല്‍ 23.90 ലക്ഷം രൂപ വരെയാണ് പുതിയ 2022 മഹീന്ദ്ര സ്‌കോര്‍പിയോ-എന്‍- ന്റെ പ്രാരംഭ എക്‌സ്-ഷോറൂം ലോഞ്ച് വില.

ഓഗസ്റ്റ് 15 അര്‍ദ്ധരാത്രി വരെ മഹീന്ദ്ര ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് വേരിയന്റും ബുക്കിംഗ് ചെയ്ത നിറവും ഉള്‍പ്പെടെ ബുക്കിംഗ് വിശദാംശങ്ങള്‍ എഡിറ്റ് ചെയ്യാനുള്ള ഓപ്ഷന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. മഹീന്ദ്ര സ്‌കോര്‍പിയോ-എന്‍- ന്റെ ഡെലിവറി സെപ്റ്റംബര്‍ 26-ന് ആരംഭിക്കും. കമ്പനിയുടെ അഭിപ്രായത്തില്‍, സ്‌കോര്‍പിയോ-എന്‍-ന്റെ 20,000ല്‍ അധികം യൂണിറ്റുകള്‍ 2022 ഡിസംബര്‍ വരെ വിതരണം ചെയ്യാന്‍ പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ട്. 2022 ഓഗസ്റ്റ് അവസാനത്തോടെ തങ്ങളുടെ സ്‌കോര്‍പിയോ-എന്‍ ഡെലിവറി തീയതി ഉപഭോക്താക്കളെ അറിയിക്കുമെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു.

അതേസമയം വലിയ തിരക്ക് പേയ്മെന്റ് ഗേറ്റ്വേയില്‍ സാങ്കേതിക തകരാര്‍ ഉണ്ടാക്കുകയും പ്രശ്നം പരിഹരിച്ചതായി കമ്പനി ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ഉറപ്പ് നല്‍കുകയും ചെയ്തു. ബുക്കിംഗ് വെബ്സൈറ്റ് ഓര്‍ഡറുകളുടെ വലിയ തിരക്ക് നന്നായി കൈകാര്യം ചെയ്തതായും പക്ഷേ പേയ്മെന്റ് ഗേറ്റ്വേ ദാതാവില്‍ ഒരു ചെറിയ തകരാര്‍ ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്നും കമ്പനി വ്യക്തമാക്കിയതായി ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. പേയ്മെന്റിന് മുമ്പുള്ള അവരുടെ ടൈം സ്റ്റാമ്പ് ബുക്കിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോമില്‍ കൃത്യമായി രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുനല്‍കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും അതിനാല്‍ ഓരോ ഉപഭോക്താവിനും ഓര്‍ഡര്‍ ക്രമത്തില്‍ അവരുടെ ശരിയായ സ്ഥാനം ഉണ്ടായിരിക്കും എന്നും മഹീന്ദ്ര വ്യക്തമാക്കി.

 

 

 

 

 

 

 

 

Leave A Reply