സച്ചിന് ഒരു പ്രതിഭയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതി, പക്ഷേ ഈ പയ്യൻ അവിടെത്തന്നെയുണ്ട്’: സ്റ്റാർ ഇന്ത്യ ബാറ്ററെ ഗൗഫ് പ്രശംസിച്ചു

ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും കംപ്ലീറ്റ് ബാറ്ററാണ് സച്ചിൻ ടെണ്ടുൽക്കർ . അദ്ദേഹത്തിന്റെ ദീർഘായുസ്സ്, റെക്കോർഡുകൾ, ഇന്ത്യയ്‌ക്കായി ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ച 24 വർഷങ്ങളിൽ 20 വർഷമെങ്കിലും ഉന്നതിയിൽ എത്തിയിരിക്കുന്നത് പൊരുത്തപ്പെടാൻ പ്രയാസമുള്ള കാര്യങ്ങളാണ്.

വർഷങ്ങളായി, ഒരു കളിക്കാരനെ മാത്രമേ സച്ചിനോട് താരതമ്യപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളൂ, അത് വിരാട് കോഹ്‌ലിയാണ് , മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ എങ്ങനെ ഒന്നിന് പുറകെ ഒന്നായി റെക്കോർഡുകൾ തകർക്കുകയും സച്ചിന്റെ 49 ഏകദിന സെഞ്ചുറികളുടെ നേട്ടവുമായി അടുക്കുകയും ചെയ്തു.

എന്നാൽ മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ ഫോമിൽ മാന്ദ്യം നേരിട്ടപ്പോൾ, അത് അവസാനിക്കുന്നതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളൊന്നും കാണിക്കുന്നില്ല, ആ താരതമ്യങ്ങൾ ഇല്ലാതായി.

ഒരു വലിയ കോഹ്‌ലി ആരാധകനാണെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ഫാസ്റ്റ് ബൗളർ ഡാരൻ ഗഫ് , ഇംഗ്ലണ്ടിൽ ഇന്ത്യയുടെ ബാറ്റിംഗ് താരത്തെ ആദ്യമായി കണ്ടപ്പോൾ, വിരാട് സച്ചിന്റെ മഹത്വത്തിലേക്കുള്ള അതേ പാതയിലായിരിക്കുമെന്ന് താൻ കരുതിയെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി. 2011-ൽ ഒരു ടീം ഇന്ത്യ ബാറ്ററായി കോഹ്‌ലിയുടെ ആദ്യ ഇംഗ്ലണ്ട് പര്യടനം, അവിടെ ഏകദിനം കളിച്ച് കാർഡിഫിൽ സെഞ്ച്വറി നേടി, ഡർഹാമിൽ 55 റൺസ് നേടി പുറത്തായി.

“അവൻ ഇംഗ്ലണ്ടിൽ കളിക്കുന്നത് ഞാൻ ആദ്യമായി കണ്ടപ്പോൾ, എനിക്ക് തോന്നി, കൊള്ളാം.സച്ചിന് നല്ലവനാണെന്ന് ഞാൻ കരുതി. അവൻ മിടുക്കനായിരുന്നു, യഥാർത്ഥത്തിൽ ഒരു പ്രതിഭയായിരുന്നു, എന്നാൽ ഈ പയ്യൻ വിരാട് കോഹ്‌ലി അവനോടൊപ്പം ഉണ്ട്. അതിശയകരമായ കളിക്കാരൻ, അത്തരമൊരു ശൈലി, ആക്രമണോത്സുകത.

ഒരു ക്രിക്കറ്ററിൽ ഞാൻ തിരയാൻ ആഗ്രഹിച്ചതെല്ലാം. സ്പിന്നിനെതിരെ മികച്ച ഷോർട്ട് ബോൾ എടുക്കാൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിയും. ആ അഹങ്കാരം അയാൾക്ക് ലഭിച്ചു, തൊപ്പി ഇപ്പോൾ വീണ്ടും ധരിക്കുന്നു,” ഗോഫ് ക്രിക്കറ്റ് ഡോട്ട് കോമിനോട് പറഞ്ഞു.

58 ടെസ്റ്റുകളും 159 ഏകദിനങ്ങളും കളിച്ചിട്ടുള്ള പരിചയസമ്പന്നനായ ഗോഫ്, കോഹ്‌ലിയുടെ കുറഞ്ഞ സ്‌കോറുകളുടെ കരുത്ത് വിലയിരുത്തി, ഒരിക്കൽ ജോ റൂട്ട് സ്വയം കണ്ടെത്തിയ അതേ ഘട്ടത്തിലൂടെയാണ് മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ ഇപ്പോൾ കടന്നുപോകുന്നതെന്ന് പറഞ്ഞു. കോഹ്‌ലി ഫോമിലേക്ക് മടങ്ങുന്നത് കാണാൻ കാത്തിരിക്കാനാവില്ലെന്നും അദ്ദേഹത്തെ കുറിച്ച് ധീരമായ പ്രവചനം നടത്തിയെന്നും ഗോഫ് പറയുന്നു.

“അദ്ദേഹം സെഞ്ച്വറി നേടി തിരിച്ചുവരണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ജോ റൂട്ട് ആ സ്പെല്ലിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നത് ഞങ്ങൾ കണ്ടിട്ടുണ്ട് – 70-കളിലും 80-കളിലും 90-കളിലും. എന്നാൽ വിരാടിനൊപ്പം, ഒരിക്കൽ ഒന്ന് നേടിയാൽ, അവൻ അത് തുടരുമെന്ന് എനിക്ക് തോന്നുന്നു – നൂറ്. , നൂറ്, നൂറ്.

അതാണ് ജോ റൂട്ട് ചെയ്തത്. വിരാട് ആ സ്പെൽ ആണെങ്കിലും പോകുന്നു, അയാൾക്ക് ആദ്യം അത് സ്കോർ ചെയ്താൽ മതി, തുടർന്ന് അടുത്ത 3-4 വർഷത്തേക്ക് അവൻ പണമുണ്ടാക്കാൻ പോകുകയാണ്,” ഗഫ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

 

Leave A Reply