രാഹുൽ ദ്രാവിഡ് നിങ്ങളുടെ കൂടെ 2 കപ്പ് കാപ്പി കുടിക്കുന്നത് നിങ്ങളെ പഠിപ്പിക്കാൻ പോകുന്നില്ല’: ശ്രേയസ് അയ്യരെ കുറിച്ച് മുൻ ബിസിസിഐ സെലക്ടറുടെ കിടിലൻ പരാമർശം.

ഷോർട്ട് ബോളിനെതിരായ ശ്രേയസ് അയ്യരുടെ പിഴവുകൾ നിരവധി തവണ എടുത്തുകാണിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പോരായ്മകൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, ഒരു മുൻ ബിസിസിഐ സെലക്ടർ വിശ്വസിക്കുന്നത് ഇന്ത്യയുടെ ബാറ്റർ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് മെറ്റീരിയലാണ്.

ശ്രേയസ് അയ്യരുടെ ഷോർട്ട് ബോൾ പോരാട്ടങ്ങൾ നന്നായി രേഖപ്പെടുത്തപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. നേരത്തെ ഐ‌പി‌എല്ലിൽ വെളിപ്പെടുത്തിയ ഇംഗ്ലണ്ട് കോച്ച് ബ്രണ്ടൻ മക്കല്ലം , എഡ്ജ്ബാസ്റ്റൺ ടെസ്റ്റിന്റെ രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഇന്ത്യ ബാറ്റിംഗിന് പുറത്തായപ്പോൾ അയ്യർക്കെതിരെ ഷോർട്ട് ബോൾ തന്ത്രം ഉപയോഗിക്കാൻ തന്റെ കളിക്കാർക്ക് സൂചന നൽകി.

മിഡ് വിക്കറ്റിൽ ജെയിംസ് ആൻഡേഴ്സനെ അയ്യർ തെറ്റായി പുൾ ചെയ്തു . അയ്യർ 26 പന്തിൽ 19 റൺസ് നേടിയെങ്കിലും ഇംഗ്ലണ്ട് പേസർമാർ തുടക്കം മുതൽ ബൗൺസറുകൾ തൊടുത്തുവിട്ടപ്പോൾ അസ്വസ്ഥനായി കാണപ്പെട്ടു. കുറച്ച് തവണ അതിജീവിച്ച ശേഷം, അയ്യർ ഒടുവിൽ തന്റെ വിക്കറ്റ് മാത്യു പോട്ട്സിന് വിട്ടുകൊടുത്തു.

അയ്യരുടെ പിഴവുകൾ പലതവണ എടുത്തുകാണിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പോരായ്മകൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, മുൻ ബിസിസിഐ സെലക്ടർ ജതിൻ പരഞ്ജ്‌പെ വിശ്വസിക്കുന്നത് ഇന്ത്യയുടെ ബാറ്റർ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് മെറ്റീരിയലാണ്. വാസ്‌തവത്തിൽ, അയ്യർക്ക് കുറച്ചുകൂടി ക്രീസിൽ തുടരാൻ കഴിഞ്ഞിരുന്നെങ്കിൽ, അദ്ദേഹത്തിന്റെയും ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെയും കാര്യങ്ങൾ മറ്റൊന്നാകുമായിരുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതുന്നു.

“ഇതിന് നിരവധി സമീപനങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ശ്രേയസ് അയ്യർക്ക് കഴിവുണ്ടെന്ന് എന്റെ മനസ്സിൽ സംശയമില്ല. അതിലും പ്രധാനമായി, അദ്ദേഹത്തിന് അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിനുള്ള ഗുരുത്വാകർഷണമുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ഇത് പഠനത്തിന്റെ ഒരു ചോദ്യമാണെന്ന് എനിക്ക് തോന്നുന്നു. ഞാൻ അവനെ കണ്ടത്, ആ ഒരു പന്താണ് അവനെ മോശമായി കളിച്ചത്, അവന്റെ കണ്ണുകളിൽ നിങ്ങൾ കാണും, അയാൾക്ക് പകുതി സെഷൻ കൂടി ബാറ്റ് ചെയ്യണമെന്ന് അവനറിയാമായിരുന്നു,

അവൻ പുറത്താകുന്നതിന് മുമ്പ് ഞാൻ ആ പന്ത് സ്വയം ചിന്തിച്ചു. ശ്രേയസ് ഇവിടെ 30-35 മിനിറ്റ് ബാറ്റ് ചെയ്യുന്നു, ഞങ്ങൾ വീട്ടിലുണ്ട്. അടുത്ത പന്തിൽ അദ്ദേഹം പുറത്തായി. നേരിട്ടുള്ള അനുഭവത്തിലൂടെ ഇത് അദ്ദേഹം പഠിക്കുന്ന കാര്യമാണ്, ”പരഞ്ജ്‌പെ മുതിർന്ന സ്‌പോർട്‌സ് ജേണലിസ്റ്റ് ജാമി ആൾട്ടറിനോട് തന്റെ ഗ്ലാൻസ് ചാറ്റ് ഷോയായ ദി ആൾട്ടർനേറ്റ് വ്യൂവിൽ പറഞ്ഞു.

അയ്യർ തന്നെയാണ് ഈ വഴിത്തിരിവിൽ നിന്ന് കരകയറേണ്ടത് എന്ന് മുൻ ഇന്ത്യൻ താരം ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചു. കോച്ച് രാഹുൽ ദ്രാവിഡുമായി ചർച്ച നടത്തുന്നത് വളരെയധികം സഹായിക്കുമെന്നും ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ഒരു ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിൽ ബാറ്റ് ചെയ്യുന്നത് ഏറ്റവും മികച്ച പ്രതീക്ഷയല്ലെങ്കിലും, അധികം വൈകുന്നതിന് മുമ്പ് ബാറ്റർ ശ്രമിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും പരഞ്ജ്‌പെ പരാമർശിച്ചു.

” രാഹുൽ ദ്രാവിഡ് നിങ്ങളുടെ അടുത്ത് രണ്ട് കപ്പ് കാപ്പി കുടിക്കുന്നത് നിങ്ങളെ അത് എങ്ങനെ ചെയ്യണമെന്ന് പഠിപ്പിക്കാൻ പോകുന്നില്ല. നിങ്ങൾ അവിടെ പോയി പൊടിച്ചെടുക്കണം. ശ്രേയസിന് അവസരങ്ങൾ ലഭിക്കുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഇംഗ്ലണ്ടിൽ ഇതിനെതിരെ റൺസ് നേടുന്നു. ബൗളിംഗ് ആക്രമണം എളുപ്പമുള്ള ഒരു നിർദ്ദേശമല്ല, പക്ഷേ അത് കാത്തിരിക്കുന്നതിനും തന്റെ ശക്തിയുടെ മേഖലകളിൽ കളിക്കുന്നതിനും ഇടയിൽ ശരിയായ ബാലൻസ് എവിടെയെങ്കിലും അദ്ദേഹം കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. അത് കൂടുതൽ എയർ മൈലുകൾ കൊണ്ട് മാത്രമേ ലഭിക്കൂ,” പരഞ്ജ്‌പെ പറഞ്ഞു.

 

Leave A Reply