ഈ മുൻകരുതലുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഈ മഴക്കാലത്ത് നിങ്ങളുടെ വിളകൾ സംരക്ഷിക്കൂ

മൺസൂൺ എത്തിക്കഴിഞ്ഞതിനാൽ നന്നായി തയ്യാറാക്കി ഗിയർ സജ്ജീകരിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്, കാരണം അധിക വെള്ളമോ മഴയോ നിങ്ങളുടെ വിളകളെ നശിപ്പിക്കും. ഇന്ത്യൻ മൺസൂൺ സൈക്കിൾ പ്രവചനാതീതമാണ്, ഈ സാഹചര്യത്തിൽ നമ്മുടെ വിളകൾക്കായി നമുക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഏറ്റവും മികച്ചത് കുറച്ച് മാർഗ്ഗങ്ങളിലൂടെ അവയെ സംരക്ഷിക്കുക എന്നതാണ്. എല്ലാ വർഷവും കനത്ത മഴ വിളയെ ബാധിക്കുകയും അതിന്റെ വലിയൊരു ഭാഗം നശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

മൺസൂൺ എത്തിക്കഴിഞ്ഞതിനാൽ നന്നായി തയ്യാറാക്കി ഗിയർ സജ്ജീകരിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്, കാരണം അധിക വെള്ളമോ മഴയോ നിങ്ങളുടെ വിളകളെ നശിപ്പിക്കും. ഇന്ത്യൻ മൺസൂൺ സൈക്കിൾ പ്രവചനാതീതമാണ്, ഈ സാഹചര്യങ്ങളിൽ നമ്മുടെ വിളകൾക്ക് നമുക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഏറ്റവും മികച്ചത് കുറച്ച് രീതികളിലൂടെ അവയെ സംരക്ഷിക്കുക എന്നതാണ്.

എല്ലാ വർഷവും കനത്ത മഴ വിളയെ ബാധിക്കുകയും അതിന്റെ വലിയൊരു ഭാഗം നശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്നാൽ നിങ്ങൾ വിഷമിക്കേണ്ട, മഴയ്ക്കായി നിങ്ങളെ ഒരുക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട്! വളരെയധികം നേരിട്ടുള്ള ജലം ചെടികൾക്ക് ശ്വസിക്കാൻ ഇടം നൽകാതെ പൂരിതമാക്കും, ഇത് അവരെ കൊല്ലാൻ ഇടയാക്കും.

സാധാരണയായി, മഴവെള്ളം വയലിനുള്ളിൽ ശേഖരിക്കപ്പെടുകയും വേരുകൾ മുങ്ങുകയും ചെടിയെ നശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ആസൂത്രിതമായ ഡ്രെയിനേജ് സംവിധാനം അധിക വെള്ളം ഒഴുകാൻ വഴിയൊരുക്കും.

മഴയ്ക്ക് ശേഷമോ അതിനുശേഷമോ നിങ്ങളുടെ എല്ലാ ചെടികളും സൂക്ഷ്മമായി പരിശോധിക്കുകയും ദുർബലമോ തവിട്ടുനിറമോ ആണെന്ന് തോന്നുന്നവ മുറിക്കുക, ഇതുവഴി നിങ്ങൾ കേടുപാടുകൾ പടരുന്നതിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നു.

മഴവെള്ളം നേരിട്ട് എത്താതിരിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ വിളകളെ മറയ്ക്കാനുള്ള തുണിത്തരങ്ങളാണ് റെയിൻ കവറുകൾ. അധിക ജലത്തിൽ നിന്ന് നിങ്ങളുടെ വിളകളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള നേരിട്ടുള്ള പരിഹാരം അവയെ മൂടുക എന്നതാണ്.

കാറ്റിനൊപ്പം മഴ പെയ്യുന്നത് ഇളം ചെടികൾക്ക് കൂടുതൽ കേടുപാടുകൾ വരുത്തുകയും അവയെ തകർക്കുകയും ചെയ്യും, ഇത് ഒഴിവാക്കാൻ നിങ്ങളുടെ ചെടിയുടെ അടുത്ത് ഒരു മരം സ്റ്റെക്ക് സ്ഥാപിച്ച് അവയെ ഒരു ചരടിൽ കെട്ടുന്നത് നല്ലതാണ്. ഈ രീതിയിൽ കാറ്റ് വീശുമ്പോൾ ചെടിയെ സ്റ്റേക്ക് താങ്ങിനിർത്തുന്നു.

Leave A Reply