ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റനായിരുന്ന സൗരവ് ഗാംഗുലിയുടെ കാലാവധിയെ പ്രശംസിച്ച് സച്ചിൻ ടെണ്ടുൽക്കർ

ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റനായ സൗരവ് ഗാംഗുലിയുടെ കാലാവധിയെ സച്ചിൻ ടെണ്ടുൽക്കർ പ്രശംസിച്ചു. വീരേന്ദർ സെവാഗ്, യുവരാജ് സിംഗ് തുടങ്ങിയവരെ അവരുടെ കരിയറിന്റെ തുടക്കത്തിൽ സഹായിക്കുന്നതിൽ ഗാംഗുലി വഹിച്ച പങ്കും അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

വെള്ളിയാഴ്ച ബിസിസിഐ പ്രസിഡന്റിന്റെ 50-ാം ജന്മദിനത്തിന് മുന്നോടിയായി സൗരവ് ഗാംഗുലിയുടെ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ പദവിയെ സച്ചിൻ ടെണ്ടുൽക്കർ പ്രശംസിച്ചു.

തന്റെ അഞ്ച് വർഷത്തെ ഭരണകാലത്ത് ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിനെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള സംസ്കാരം മാറ്റുന്നതിൽ നിർണായക പങ്കുവഹിക്കുകയും നിരവധി വിജയങ്ങൾ കൊണ്ടുവരികയും ചെയ്തതിനാൽ ഗാംഗുലി ഇന്ത്യയുടെ നായകനെന്ന നിലയിൽ ഫലപ്രദമായ ഒരു റൺ നടത്തി.

2002-ൽ ഇംഗ്ലണ്ടിലെ പ്രസിദ്ധമായ നാറ്റ്‌വെസ്റ്റ് പരമ്പര വിജയത്തിലേക്ക് അദ്ദേഹം ഇന്ത്യയെ നയിച്ചു, കൂടാതെ 2003 ലോകകപ്പിന്റെ ഫൈനലിലേക്ക് ടീമിനെ നയിച്ചു.പല മത്സരങ്ങളിലും ബിസിസിഐ പ്രസിഡന്റിന്റെ ഓപ്പണിംഗ് പാർട്ണറായിരുന്ന സച്ചിൻ പിടിഐക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ ക്യാപ്റ്റനെന്ന നിലയിലുള്ള തന്റെ കാലാവധിയെ പ്രശംസിച്ചു.

ഗാംഗുലി മികച്ച നായകനാണെന്നും കളിക്കാരുമായി എങ്ങനെ സന്തുലിതാവസ്ഥ നിലനിർത്തണമെന്ന് അറിയാമെന്നും ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ഇതിഹാസം പറഞ്ഞു. ബിസിസിഐ അധ്യക്ഷൻ ക്യാപ്റ്റനായി ചുമതലയേൽക്കുമ്പോൾ ഇന്ത്യൻ ടീം പരിവർത്തന ഘട്ടത്തിലായിരുന്നുവെന്ന് സച്ചിൻ പറഞ്ഞു.

“സൗരവ് ഒരു മികച്ച ക്യാപ്റ്റനായിരുന്നു. കളിക്കാർക്ക് സ്വാതന്ത്ര്യം നൽകുന്നതിനും അവർക്ക് ചില ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ നൽകുന്നതിനും ഇടയിൽ സന്തുലിതാവസ്ഥ നിലനിർത്താൻ അദ്ദേഹത്തിന് അറിയാമായിരുന്നു. അദ്ദേഹം ചുമതലയേൽക്കുമ്പോൾ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ഒരു പരിവർത്തന ഘട്ടത്തിലായിരുന്നു. ഞങ്ങൾക്ക് സെറ്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന കളിക്കാരുടെ അടുത്ത കൂട്ടം ആവശ്യമാണ്. ഇന്ത്യയെ മുന്നോട്ട് നയിക്കുന്നതിനുള്ള വേദി,” സച്ചിൻ പറഞ്ഞു.

വീരേന്ദർ സെവാഗ്, യുവരാജ് സിംഗ്, സഹീർ ഖാൻ, ഹർഭജൻ സിംഗ് തുടങ്ങിയ ‘പ്രതിഭാധനരായ കളിക്കാരിൽ’ നിന്ന് മികച്ച പ്രകടനം പുറത്തെടുക്കുന്നതിൽ ഗാംഗുലിയുടെ പങ്കിനെക്കുറിച്ച് സച്ചിൻ തുടർന്നു. ഗാംഗുലിയുടെ കാലത്ത് ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ട ചില താരങ്ങളായിരുന്നു ഇവർ.

കരിയറിന്റെ തുടക്കത്തിൽ കളിക്കാർക്ക് ആവശ്യമായ പിന്തുണ നൽകിയത് മുൻ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റർ ആണെന്ന് സച്ചിൻ പറഞ്ഞു, കൂടാതെ അവർക്ക് സ്വയം പ്രകടിപ്പിക്കാനുള്ള സ്വാതന്ത്ര്യവും നൽകി. “അക്കാലത്ത്, ഞങ്ങൾ മുൻനിര താരങ്ങളെ കണ്ടെത്തി – വീരേന്ദർ സെവാഗ്, യുവരാജ് സിംഗ്, സഹീർ ഖാൻ, ഹർഭജൻ സിംഗ്, ആശിഷ് നെഹ്‌റ എന്നിവരെ പേരെടുത്തു.

അവർ കഴിവുള്ള കളിക്കാരായിരുന്നു, എന്നാൽ കഴിവുള്ള കളിക്കാർക്ക് അവരുടെ കരിയറിന്റെ തുടക്കത്തിൽ പിന്തുണ ആവശ്യമാണ്, സൗരവിന് “ടീമിൽ അവരുടെ റോളുകൾ നിർവചിക്കപ്പെട്ടപ്പോൾ, അവർക്ക് സ്വയം പ്രകടിപ്പിക്കാനുള്ള സ്വാതന്ത്ര്യവും ലഭിച്ചു,” സച്ചിൻ പറഞ്ഞു.

Leave A Reply