മിക്‌സഡ് ഡബിൾസിൽ സെമി തോൽവിയോടെ സാനിയ മിർസ വിംബിൾഡണിനോട് വിടപറഞ്ഞു

വിംബിൾഡൺ: മിക്‌സഡ് ഡബിൾസിൽ നിലവിലെ ചാമ്പ്യൻമാരായ നീൽ സ്‌കുപ്‌സ്‌കി-ഡെസൈറേ ക്രാവ്‌സിക്ക് സഖ്യത്തോട് തോൽവി വഴങ്ങി വിംബിൾഡണിലെ ഇന്ത്യൻ ടെന്നീസ് താരം സാനിയ മിർസയുടെ സ്വാൻസോംഗ് പ്രകടനം സെമിയിൽ അവസാനിച്ചു.

ബുധനാഴ്ച രാത്രി രണ്ട് മണിക്കൂർ 16 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ മിർസയും ക്രൊയേഷ്യൻ പങ്കാളിയായ ആറാം സീഡായ മേറ്റ് പാവിക്കും 6-4 5-7 4-6 ന് ഗ്രേറ്റ് ബ്രിട്ടന്റെയും അമേരിക്കൻ ക്രാവ്‌സിക്കിന്റെയും സ്‌കുപ്‌സ്‌കിയോട് പരാജയപ്പെട്ടു.മൂന്ന് മിക്‌സഡ് ഡബിൾസ് ട്രോഫികൾ ഉൾപ്പെടെ ആറ് ഗ്രാൻഡ് സ്ലാം കിരീടങ്ങൾ നേടിയിട്ടുള്ള 35 കാരനായ മിർസ ഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും മികച്ച വനിതാ ടെന്നീസ് താരമാണ്.

മിക്‌സഡ് ഡബിൾസിൽ കരിയർ സ്ലാം പൂർത്തിയാക്കാനായിരുന്നു അവളുടെ ലക്ഷ്യം.2009-ലെ ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ഓപ്പണിലും 2012-ൽ മഹേഷ് ഭൂപതിയ്‌ക്കൊപ്പം ഫ്രഞ്ച് ഓപ്പണിലും 2014-ൽ ബ്രസീലിയൻ ബ്രൂണോ സോറസിനൊപ്പം യുഎസ് ഓപ്പണിലും അവർ മിക്‌സഡ് ഡബിൾസ് കിരീടങ്ങൾ നേടിയിരുന്നു.

ഒന്നിലധികം തവണ ഗ്രാൻഡ് സ്ലാം ജേതാക്കളായ മിർസയും പവിച്ചും ശക്തമായ സെർവുകളുടെ പിൻബലത്തിൽ ആദ്യ സെറ്റിൽ ആധിപത്യം സ്ഥാപിച്ചു.കഴിഞ്ഞ വർഷം പര്യടനത്തിലായിരുന്ന മിർസയും പവിച്ചും രണ്ടാം സെറ്റിൽ 4-2ന് മുന്നിട്ടുനിന്നപ്പോൾ മത്സരം സീൽ ചെയ്യാനുള്ള ശ്രമത്തിലായിരുന്നു എന്നാൽ രണ്ടാം സീഡായ സ്‌കുപ്‌സ്‌കിയും ക്രാവ്‌സിക്കും അടുത്ത ആറ് ഗെയിമുകളിൽ അഞ്ചിലും ഇരുവരും പരാജയപ്പെട്ടു. തീരുമാനിക്കുന്നയാൾ.

നിർണ്ണായക മത്സരത്തിൽ, എതിരാളിയുടെ സെർവ് തകർത്തപ്പോൾ മിർസയും പവിച്ചും ആദ്യം രക്തം വലിച്ചെടുത്തു, പക്ഷേ ഉടൻ തന്നെ അവർ തിരിച്ചടിച്ചു.12-ാം ഗെയിമിൽ, സ്‌കുപ്‌സ്‌കിയും ക്രാവ്‌സിക്കും മാച്ച് പോയിന്റ് പരിവർത്തനം ചെയ്‌തതോടെ പവിച്ച് രണ്ട് തവണ ഡബിൾ ഫോൾട്ട് ചെയ്തു. ഓൾ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്ലബ്ബിൽ മിർസയുടെ ഏറ്റവും മികച്ച മിക്‌സഡ് ഡബിൾസ് പ്രകടനമാണിത്. ഇതിന് മുമ്പ് 2011, 2013, 2015 വർഷങ്ങളിൽ ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിലെത്തിയിരുന്നു.

ആറ് തവണ ഗ്രാൻഡ് സ്ലാം ജേതാവായ മിർസ 2022 സീസണിന്റെ അവസാനത്തിൽ തന്റെ റാക്കറ്റ് തൂക്കിയിടുമെന്ന് നേരത്തെ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.2015ൽ മാർട്ടിന ഹിംഗിസിനെ ജോടിയാക്കി വനിതാ ഡബിൾസ് കിരീടം നേടിയ 35 കാരനായ ഇന്ത്യൻ താരം ഇപ്പോൾ വിംബിൾഡണിനോട് വിടപറഞ്ഞു.

 

Leave A Reply