ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഫുട്‌ബോളിന്റെ മികച്ച അംബാസഡറാകാനുള്ള അവസരമാണ് എനിക്കുള്ളതെന്ന് ഡാങ്‌മി ഗ്രേസ് പറഞ്ഞു

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യൻ ഫുട്‌ബോളിലെ ഏറ്റവും വലിയ താരങ്ങളിലൊരാളായ ബ്ലൂ ടൈഗ്രസിന്റെ ലൈവ് വയർ ഡാങ്‌മേ ഗ്രേസ് ഒരു വിദേശ ക്ലബ്ബായ ഉസ്‌ബെക്കിസ്ഥാനിൽ നിന്നുള്ള എഫ്‌സി നാസഫുമായി പ്രൊഫഷണൽ കരാർ ഒപ്പിട്ടുകൊണ്ട് വിദേശത്ത് കളിക്കാനുള്ള തന്റെ ആദ്യ സ്വപ്നം സാക്ഷാത്കരിച്ചു.” ഞാൻ അത്യധികം ആവേശത്തിലാണ്. ഇത് എനിക്ക് ഒരു സ്വപ്ന സാക്ഷാത്കാരമാണ്,” ഗ്രേസ് www.the-aiff.com-നോട് പറഞ്ഞു.

“ഇത് എനിക്ക് ഒറ്റരാത്രികൊണ്ട് ഉണ്ടായ സ്വപ്നമായിരുന്നില്ല. വാസ്തവത്തിൽ വിദേശത്ത് കളിക്കുക എന്നത് ഏറെ നാളത്തെ സ്വപ്നമാണ്. ഈ ദിവസത്തെക്കുറിച്ച് ഞാൻ ഒരുപാട് ദിവാസ്വപ്നം കാണാറുണ്ടായിരുന്നു. എന്റെ കഴിവുകൾ പ്രകടിപ്പിക്കാനും ഇന്ത്യക്കാരുടെ നല്ലൊരു അംബാസഡർ ആകാനുമുള്ള അവസരമാണിത്. വനിതാ ഫുട്ബോൾ,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

2013-ൽ തന്റെ അന്താരാഷ്ട്ര കരിയർ ആരംഭിച്ച ഗ്രേസ് ദക്ഷിണേഷ്യൻ ഗെയിംസ് (2016, 2019), 2016, 2019 വർഷങ്ങളിൽ SAFF വനിതാ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പുകൾ എന്നിവ നേടിയിട്ടുണ്ട്. ആഭ്യന്തര രംഗത്ത്, KRYPHSA FC-യിൽ ചേർന്ന്, 2018-19-ലേക്ക് മാറുന്നതിന് മുമ്പ് സേതു എഫ്‌സിയിലേക്ക് മാറി. ഇന്ത്യൻ വനിതാ ലീഗിൽ ഗോകുലം കേരള എഫ്.സി.ഈ പ്രക്രിയയിൽ, അവളുടെ ബെൽറ്റിന് കീഴിൽ രണ്ട് HIWL വിജയങ്ങളും കഴിഞ്ഞ വർഷം AFC വിമൻസ് ക്ലബ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ ഒരു വെങ്കലവും ഉണ്ട്.

“വർഷങ്ങളായി ഞാൻ ദേശീയ ടീമിനൊപ്പം കളിച്ചതിനാൽ എന്റെ അനുഭവം പങ്കിടാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഇവിടെ എന്നെത്തന്നെ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഉസ്ബെക്കിസ്ഥാൻ ദേശീയ ടീമിനെതിരെ ഞാൻ മൂന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര മത്സരങ്ങൾ കളിച്ചിട്ടുണ്ട്, അവ വളരെ കഠിനമാണ്,” 26-കാരനായ പഴയ ഫോർവേഡ് നിലനിർത്തി.

ഗ്രേസ് എല്ലായ്പ്പോഴും അവളുടെ ഇലക്ട്രിക് പേസിനും അസാധാരണമായ ഡ്രിബ്ലിംഗ് കഴിവുകൾക്കും പേരുകേട്ടതാണ്. “ഉസ്ബെക്കിസ്ഥാനിൽ എല്ലാം വ്യത്യസ്തമായിരിക്കുമെന്ന് എനിക്കറിയാം — അവരുടെ കളിരീതി, സംസ്കാരം. എനിക്ക് വേഗത്തിൽ പൊരുത്തപ്പെടണം, പുതിയ സുഹൃത്തുക്കളെ ഉണ്ടാക്കണം. എന്നാൽ ഈ പുതിയ വെല്ലുവിളി ഏറ്റെടുക്കുന്നതിലും എന്റെ അനുഭവങ്ങൾ പങ്കുവെക്കുന്നതിലും എനിക്ക് അതിയായ ആവേശമുണ്ട്,” അവർ പറഞ്ഞു.

2019 ലെ എഐഎഫ്എഫ് എമേർജിംഗ് പ്ലെയർ ഓഫ് ദ ഇയർ 2020 എഎഫ്‌സി വനിതാ ഒളിമ്പിക് യോഗ്യതാ മത്സരത്തിൽ ഇന്തോനേഷ്യയ്‌ക്കെതിരെ ഇരട്ട ഗോളുകൾ നേടിയിരുന്നു, 2021 ലെ ഇന്ത്യയുടെ ബ്രസീൽ പര്യടനത്തിനിടെ വെനസ്വേലയ്‌ക്കെതിരെ അടുത്തിടെ സ്‌കോർ ചെയ്‌തു.

“കളിക്കാർ എന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങൾക്ക് ആത്മവിശ്വാസം നൽകിയ എക്‌സ്‌പോഷർ ടൂറുകൾക്ക് ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും അങ്ങേയറ്റം നന്ദിയുള്ളവരാണ്, കൂടാതെ ഇന്ത്യയിൽ വനിതാ ഫുട്‌ബോളിന്റെ ജനപ്രീതിയും വളർച്ചയും സുഗമമാക്കുകയും ചെയ്തു. അന്താരാഷ്ട്ര ഫുട്‌ബോളിലെ അനുഭവപരിചയം പരമപ്രധാനമാണ്, കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വർഷങ്ങളിലെ എക്‌സ്‌പോഷർ ടൂറുകൾ എന്നെ സഹായിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്റെ വ്യക്തിഗത വളർച്ചയിൽ വളരെയധികം,” അവൾ പറഞ്ഞു.

“ചെറുപ്പക്കാരായ പെൺകുട്ടികൾക്കുള്ള എന്റെ സന്ദേശം ഇതായിരിക്കും, ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടേയിരിക്കുക — നിങ്ങൾ സ്വയം വിശ്വസിച്ചാൽ എന്തും സംഭവിക്കാം. നിങ്ങൾ നേരിടുന്ന വെല്ലുവിളികൾ എന്തുതന്നെയായാലും ദയവായി ഉപേക്ഷിക്കരുത്, നിങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യത്തിലെത്തുന്നത് വരെ പരിശ്രമിക്കുക,” ഗ്രേസ് ഉപസംഹരിച്ചു.

 

Leave A Reply