ചീഫ് സെക്രട്ടറി ഡോ. മേത്ത അരുൺ മേത്ത ജമ്മു കാശ്മീരിൽ വിള ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതികൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിന് അംഗീകാരം നൽകി

ജെകെയുടെ യുടിയിൽ PMFBY, RWBCIS വിള ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതികൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള SLCCCI യുടെ യോഗത്തിൽ ചീഫ് സെക്രട്ടറി അനുമതി നൽകി.പ്രധാനമന്ത്രി ഫസൽ ബീമാ യോജന (പിഎംഎഫ്ബിവൈ), പുനഃക്രമീകരിച്ച കാലാവസ്ഥാധിഷ്ഠിത വിള ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതി (ആർഡബ്ല്യുബിസിഐഎസ്) എന്നിവയുടെ നടത്തിപ്പിനെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യാൻ ചീഫ് സെക്രട്ടറി ഡോ. അരുൺ കുമാർ മേത്ത, വിള ഇൻഷുറൻസ് സംബന്ധിച്ച സംസ്ഥാനതല ഏകോപന സമിതിയുടെ (എസ്എൽസിസിഐ) യോഗം വിളിച്ചു. ജമ്മു കാശ്മീർ.

ജെകെയുടെ യുടിയിൽ PMFBY, RWBCIS വിള ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതികൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള SLCCCI യുടെ യോഗത്തിൽ ചീഫ് സെക്രട്ടറി അനുമതി നൽകി. ഈ സ്കീമുകൾ വിജയകരമായി നടപ്പിലാക്കുന്നതിന് J&K ഉപയോഗിക്കേണ്ട പ്രവർത്തന നടപടിക്രമങ്ങളും കമ്മിറ്റി അംഗീകരിച്ചു.

നെല്ല്, ചോളം, എണ്ണക്കുരു, ഗോതമ്പ്, ആപ്പിൾ, കുങ്കുമം, മാങ്ങ, ലിച്ചി വിളകൾ എന്നിവയെല്ലാം പദ്ധതിയുടെ പരിധിയിൽ വരും. വിവിധ കാലാവസ്ഥാ ദുരന്തങ്ങൾ മൂലമുള്ള വിളനാശത്തിനെതിരെ കർഷകർക്ക് ഇൻഷുറൻസ് പരിരക്ഷ നൽകേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യം ഡോ. ​​മേത്ത അടിവരയിട്ടു.

അഡീഷണൽ ചീഫ് സെക്രട്ടറി അഗ്രികൾച്ചർ പ്രൊഡക്ഷൻ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ്, അടൽ ദുല്ലൂ; ധനകാര്യ വകുപ്പ് അഡീഷണൽ ചീഫ് സെക്രട്ടറി വിവേക് ​​ഭരദ്വാജ്; ഫിനാൻഷ്യൽ കമ്മീഷണർ റവന്യൂ, ശാലീൻ കബ്ര; സെക്രട്ടറി സഹകരണ, യഷ മുദ്ഗൽ; സെക്രട്ടറി പ്ലാനിംഗ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് ആൻഡ് മോണിറ്ററിംഗ്, ഡയറക്ടർ അഗ്രികൾച്ചർ കശ്മീർ/ ജമ്മു, ഹോർട്ടികൾച്ചർ കശ്മീർ ഡയറക്ടർ, J&K ബാങ്കിന്റെയും മറ്റ് താൽപ്പര്യമുള്ള കക്ഷികളുടെയും പ്രതിനിധികൾ നേരിട്ടും വീഡിയോ കോൺഫറൻസ് വഴിയും യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്തു.

2016 ഫെബ്രുവരി 18-ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി അവതരിപ്പിച്ച പ്രധാനമന്ത്രി ഫസൽ ബീമാ യോജന (പിഎംഎഫ്ബിവൈ) വഴി കർഷകരുടെ വിളവ് ഇൻഷ്വർ ചെയ്യുന്നു. ഒരു രാജ്യം-ഒരു സ്കീം തത്ത്വചിന്തയ്ക്ക് അനുസൃതമായാണ് ഇത് സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടത്, മുൻകാല രണ്ട് പ്രോഗ്രാമുകളായ നാഷണൽ അഗ്രികൾച്ചറൽ ഇൻഷുറൻസ് സ്കീം (NAIS),

മോഡിഫൈഡ് നാഷണൽ അഗ്രികൾച്ചറൽ ഇൻഷുറൻസ് സ്കീം (MNAIS) എന്നിവയെ അവയുടെ ഏറ്റവും മികച്ച ഘടകങ്ങൾ സംയോജിപ്പിച്ച് ഇല്ലാതാക്കാൻ ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതാണ്. കുറവുകൾ. കർഷകരുടെ പ്രീമിയങ്ങളുടെ സാമ്പത്തിക ഭാരം കുറയ്ക്കാനും ഇൻഷുറൻസ് ചെയ്ത മുഴുവൻ തുകയും വിള ഇൻഷുറൻസ് ക്ലെയിമുകൾ വേഗത്തിൽ അടയ്ക്കുന്നതിന് ഉറപ്പുനൽകുക എന്നതാണ് ഇത് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

Leave A Reply