മുൻ ചാമ്പ്യൻ സിമോണ ഹാലെപ് വിംബിൾഡൺ സെമിഫൈനലിൽ തിരിച്ചെത്തി

മൂന്ന് വർഷം മുമ്പ് കിരീടം നേടിയതിന് ശേഷം സിമോണ ഹാലെപ്പിന്റെ വിംബിൾഡണിലെ ആദ്യ വരവ് കഴിഞ്ഞ തവണത്തെ പോലെ തന്നെ മികച്ചതാണ്. 16-ാം സീഡായ റൊമാനിയൻ സെമിഫൈനലിലെത്തി, ബുധനാഴ്ച സെന്റർ കോർട്ടിൽ അമാൻഡ അനിസിമോവയെ 6-2, 6-4 എന്ന സ്കോറിന് തോൽപ്പിച്ച് ഓൾ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്ലബിലെ തന്റെ വിജയ പരമ്പര 12 മത്സരങ്ങളായി നീട്ടി.

രണ്ട് തവണ വിംബിൾഡണിൽ തന്റെ കിരീടം നിലനിർത്താനുള്ള അവസരം ഹാലെപ്പിന് നഷ്‌ടമായി, ആദ്യം 2020 ൽ കൊറോണ വൈറസ് പാൻഡെമിക് കാരണം ടൂർണമെന്റ് റദ്ദാക്കുകയും പിന്നീട് 2021 ൽ ഇടത് കാളക്കുട്ടിക്ക് പരിക്കുമായി ഇരിക്കേണ്ടി വന്നപ്പോൾ.

സെമിയിൽ ഹാലെപ് എലീന റൈബാകിനയെ നേരിടും. ഒന്നാം നമ്പർ കോർട്ടിൽ 4-6, 6-2, 6-3 എന്ന സ്‌കോറിനാണ് 17-ാം സീഡ് റൈബാകിന അജ്‌ല ടോംലാനോവിച്ചിനെ പരാജയപ്പെടുത്തിയത്.

ഇരുപത്തിമൂന്നുകാരിയായ കസാഖ് വംശജയായ റൈബാകിന കരിയറിൽ ഇത് രണ്ടാം തവണയാണ് വിംബിൾഡണിൽ കളിക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം നാലാം റൗണ്ടിൽ തോറ്റു. പുരുഷന്മാരുടെ ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ, രണ്ട് തവണ ചാമ്പ്യനായ റാഫേൽ നദാൽ സെന്റർ കോർട്ടിൽ ടെയ്‌ലർ ഫ്രിറ്റ്‌സുമായി കളിക്കുമ്പോൾ, ഒന്നാം നമ്പർ കോർട്ടിൽ നിക്ക് കിർഗിയോസ് ക്രിസ്റ്റ്യൻ ഗാരിനെ നേരിടും.

വിംബിൾഡണിൽ പത്താം തവണയാണ് ഹാലെപ്പ് മൂന്നാം തവണയും സെമിയിലെത്തിയത്. വനിതാ ടൂർണമെന്റിൽ അവശേഷിക്കുന്ന ഏക ഗ്രാൻഡ്സ്ലാം ചാമ്പ്യൻ.“ഞാൻ ഇപ്പോൾ വളരെ വികാരാധീനനാണ്, കാരണം സെമിയിൽ തിരിച്ചെത്താൻ ഒരുപാട് അർത്ഥമുണ്ട്,” ഹാലെപ് പറഞ്ഞു.

അനിസിമോവയ്‌ക്കെതിരായ മത്സരവും ഈ വർഷത്തെ ടൂർണമെന്റിലെ അവളുടെ ആദ്യ നാല് വിജയങ്ങൾ പോലെ നേരായതായി കാണപ്പെട്ടു – എല്ലാം നേരിട്ടുള്ള സെറ്റുകൾക്കായിരുന്നു. എന്നാൽ 5-2ന് മത്സരത്തിൽ സെർവ് ചെയ്യുന്നതിനിടെ 20-ാം സീഡായ അമേരിക്കൻ താരം ഹാലെപ്പിനെ തകർത്തു.

5-4ന് ഹാലെപ് വീണ്ടും മത്സരത്തിനായി സെർവ് ചെയ്തപ്പോൾ അനിസിമോവയ്ക്ക് മൂന്ന് ബ്രേക്ക് പോയിന്റുകൾ കൂടി ഉണ്ടായിരുന്നു, എന്നാൽ റൊമാനിയൻ അഞ്ച് നേരിട്ടുള്ള പോയിന്റുകൾ നേടി മത്സരം പൂർത്തിയാക്കി.

“അവസാനം അവൾക്ക് പന്ത് തകർക്കാൻ കഴിയും, യഥാർത്ഥത്തിൽ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടതെന്ന് എനിക്കറിയില്ല,” ഹാലെപ് പറഞ്ഞു. “എന്നാൽ ഞാൻ എന്നെത്തന്നെ വിശ്വസിച്ചു. കാലുകൾക്ക് ബലമായി അവിടെ നിൽക്കണമെന്ന് ഞാൻ പറഞ്ഞു.

ഫ്രഞ്ച് ഓപ്പണിൽ നിന്നും വിംബിൾഡണിൽ നിന്നും പിന്മാറാൻ ഒരു വർഷം മുമ്പ് ഹാലെപ്പിന് പരിക്കേറ്റു. ഏപ്രിലിൽ സെറീന വില്യംസിന്റെ മുൻ പരിശീലകനായിരുന്ന പാട്രിക് മൗറട്ടോഗ്ലുവിനൊപ്പം അവർ പ്രവർത്തിക്കാൻ തുടങ്ങി.

മറ്റൊരു മത്സരത്തിൽ, ഗ്രാസ്-കോർട്ട് ടൂർണമെന്റിലെ തന്റെ ആദ്യ സെറ്റ് റൈബാകിന ഉപേക്ഷിച്ചെങ്കിലും രണ്ടാമത്തെയും മൂന്നാമത്തെയും സെറ്റുകളിൽ തന്റെ ഓസ്‌ട്രേലിയൻ എതിരാളിയെ തകർത്തു. 15 എയ്സുകളോടെയാണ് അവർ മത്സരം പൂർത്തിയാക്കിയത്.

“ഞാൻ കുറച്ച് പതുക്കെയാണ് തുടങ്ങിയത്. ഞാൻ അത്ര നന്നായി സേവിച്ചില്ല. ഒരുപക്ഷേ ഞാൻ പരിഭ്രാന്തനായിരുന്നു, ”റൈബക്കിന പറഞ്ഞു. “അജ്‌ല, അവൾ നന്നായി കളിച്ചു, അവൾ നന്നായി പ്രതിരോധിച്ചു, എന്റെ വഴി കണ്ടെത്താൻ ഞാൻ എന്റെ സെർവുകളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു, ഞാൻ അത് കണ്ടെത്തി.”

Leave A Reply