ഹൈജംപ് താരം തേജസ്വിൻ സിഡബ്ല്യുജി ഉൾപ്പെടുത്തിയതിന് ശേഷം ആശ്വാസം

ഇന്ത്യയുടെ മുൻനിര ഹൈജമ്പ് താരം തേജസ്വിൻ ശങ്കറിന് കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ആഴ്ചകളായി ഉറക്കം വന്നിട്ടില്ല. യോഗ്യതാ മാർക്ക് നേടിയിട്ടും 2022 കോമൺ‌വെൽത്ത് ഗെയിംസ് ടീമിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയതിന് അത്‌ലറ്റിക്‌സ് ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ (എഎഫ്‌ഐ) കോടതിയെ സമീപിച്ചത് മുതൽ, 23 കാരനായ അദ്ദേഹം വിധിക്കായി ആകാംക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു.

ഫിറ്റ്‌നസ് ടെസ്റ്റിൽ പരാജയപ്പെട്ട ക്വാർട്ടർ മൈലർ ആരോകിയ രാജീവിന് പകരം 36 അംഗ ടീമിൽ അദ്ദേഹത്തെ ഉൾപ്പെടുത്തുമെന്ന് എഎഫ്‌ഐ ബുധനാഴ്ച ഡൽഹി ഹൈക്കോടതിയെ അറിയിച്ചതോടെയാണ് ഡൽഹി അത്‌ലറ്റിന്റെ നാഡിക്ക് അയവ് വന്നത്.

2.27 മീറ്റർ യോഗ്യത നേടിയ ഏക ഇന്ത്യക്കാരനാണ് തേജസ്വിൻ, എന്നാൽ യുഎസിൽ നടന്ന എൻസിഎഎ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പുമായി ഏറ്റുമുട്ടിയ ചെന്നൈയിൽ നടന്ന അന്തർ സംസ്ഥാന മീറ്റിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിനാൽ ടീമിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കപ്പെട്ടു.

ചുറ്റുപാടും ഒരുപാട് കാര്യങ്ങൾ നടക്കുന്നതിനാൽ എനിക്ക് ഉറക്കം വന്നില്ല. നിങ്ങളുടെ അടുത്ത മത്സരത്തെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് ഉറപ്പില്ലെങ്കിൽ എങ്ങനെ പരിശീലനം നടത്താൻ നിങ്ങളെ പ്രചോദിപ്പിക്കും? എന്റെ പരിശീലനത്തെയും ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കായികതാരങ്ങൾ നേടിയ പുള്ളികളുടെ പേരിൽ കോടതി കയറേണ്ടി വരുന്നത് കായികരംഗത്തിന് നല്ലതല്ല. ഒടുവിൽ എന്നെ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ സമ്മതിച്ചതിൽ എഎഫ്‌ഐയോട് ഞാൻ നന്ദിയുള്ളവനാണ്. ഇന്ന് എനിക്ക് സുഖമായി ഉറങ്ങാം,” ബുധനാഴ്ചത്തെ ഹിയറിംഗിന് ശേഷം ശങ്കർ ഈ പേപ്പറിൽ പറഞ്ഞു.

 

Leave A Reply