മുൻ വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസ് പേസർ ഇംഗ്ലീഷ് മാധ്യമങ്ങളെയും കമന്റേറ്റർമാരെയും ട്വിറ്റർ ത്രെഡിൽ അടിച്ചു.

മുൻ വെസ്റ്റ് ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് താരം ടിനോ ​​ബെസ്റ്റ് ട്വിറ്ററിൽ വിരാട് കോഹ്‌ലിക്ക് വേണ്ടി നിലയുറപ്പിച്ചു. ഇംഗ്ലീഷ് മാധ്യമങ്ങൾ കോഹ്‌ലിയെ എങ്ങനെയാണ് ഏതാണ്ട് ഒരു ‘വില്ലൻ’ ആയി ചിത്രീകരിക്കുന്നത് എന്നതിൽ ബെസ്റ്റിന് പ്രശ്‌നമുണ്ടായിരുന്നു .

എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ നടന്ന ഇന്ത്യ vs ഇംഗ്ലണ്ട് വീണ്ടും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്‌ത ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിനിടയിലെ ഒരു വലിയ ചർച്ചാവിഷയം, കോഹ്‌ലി ആവേശത്തോടെയും ഊർജസ്വലതയോടെയും വിക്കറ്റുകൾ ആഘോഷിക്കുകയും, ജോണി ബെയർസ്റ്റോ, അലക്‌സ് ലീസ് എന്നിവരോട് വാക്കുകൾ മാറ്റിപ്പറയുകയും ചെയ്‌ത ആക്രോശമാണ്. ചിലർക്ക് ഇത് അൽപ്പം അധികമാവുകയും ഇന്ത്യയുടെ നഷ്ടം ആ വാദത്തിന് ആക്കം കൂട്ടി.

ബുധനാഴ്ച, പ്രശസ്ത ക്രിക്കറ്റ് റിപ്പോർട്ടർ ജോർജ്ജ് ഡോബെൽ, നാലാം ഇന്നിംഗ്സിൽ അലക്സ് ലീസിന്റെ വിക്കറ്റ് ആഘോഷിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ ഫോട്ടോ ട്വിറ്ററിൽ പങ്കിട്ടു. കളിക്കാർ കാലുകുത്താൻ പാടില്ലാത്ത പിച്ചിന്റെ നടുവിലുള്ള സ്ട്രിപ്പായ ‘അപകട പ്രദേശത്തിന്’ വളരെ അടുത്ത് വഴിതെറ്റുന്ന കോഹ്‌ലി പിച്ചിന് മുകളിലൂടെ ഓടുന്നത് ഇത് ചിത്രീകരിക്കുന്നു.

“അലക്സ് ലീസിന്റെ വിക്കറ്റ് ആഘോഷിക്കാൻ രസകരമായ ഒരു സ്ഥലം” എന്ന് എഴുതിയാണ് ഡോബെൽ ചിത്രത്തിന് അടിക്കുറിപ്പ് നൽകിയത്. ടീമുകൾ ചായകുടിക്കാൻ പോകുമ്പോൾ കോഹ്‌ലിയും ലീസും സംഭാഷണം നടത്തുന്നത് നേരത്തെ കണ്ടിരുന്നു.

ഈ മത്സരത്തിൽ മാത്രമല്ല, തന്റെ കരിയറിൽ ഉടനീളം കോഹ്‌ലിയുടെ അമിത ഊർജ്ജസ്വലമായ സ്വഭാവത്തിന് വിമർശനങ്ങൾ ഏറ്റുവാങ്ങേണ്ടി വന്നിട്ടുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഈ വിമർശനം അടിസ്ഥാനരഹിതമാണെന്ന് ടിനോ ​​ബെസ്റ്റ് അവകാശപ്പെടുന്നു.

ബ്രോ നിങ്ങൾ ഇപ്പോൾ FFS ആയി എത്തുന്നു .ബോൾഡും തവിട്ടുനിറമോ കറുത്തതോ ആയ ആർക്കും എപ്പോഴും ഒരു പ്രശ്‌നമുണ്ടാകും, അത് നിങ്ങളെ ഒരു പ്രശ്‌നമായി വെല്ലുവിളിക്കുന്ന ആരോടും, ഇംഗ്ലീഷ് പത്രങ്ങൾ വായിച്ച് ഞാൻ മടുത്തു. വിരാടിനെക്കുറിച്ചോ ഇംഗ്ലീഷുകാരനല്ലാത്ത ഏതെങ്കിലും കളിക്കാരനെക്കുറിച്ചോ മോശമായി സംസാരിക്കുക.

കോഹ്‌ലിയുടെ ഊർജവും ആക്രമണോത്സുകതയും ഭീഷണിയിലായതിന് ബ്രിട്ടീഷ് മാധ്യമങ്ങളെ ഒറ്റയടിക്ക് ഉപദേശിക്കുകയും ആ ആശയങ്ങളെ “വെല്ലുവിളിച്ചതിന്” കോഹ്‌ലിയെ അഭിനന്ദിക്കുകയും ചെയ്തു.

എന്നിരുന്നാലും, ബെസ്റ്റിന്റെ ട്വീറ്റിനോട് പ്രതികരിക്കുന്ന ചില ഉപയോക്താക്കൾ അതിനുള്ളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വംശീയ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെ കുറ്റപ്പെടുത്തി, ഡോബെൽ തന്നെ, “പോ, ടിനോ ​​എന്ന് പറഞ്ഞുകൊണ്ട് പ്രതികരിച്ചു. നിനക്കെന്നെ അതിനേക്കാൾ നന്നായി അറിയാം.”

“തീർച്ചയായും ജോർജ്ജ് നിങ്ങൾ ഒരു യഥാർത്ഥ വ്യക്തിയാണ്, എന്നാൽ മറ്റുള്ളവർ എപ്പോഴും എത്തിച്ചേരുന്നത്, ഇംഗ്ലീഷ് കമന്റേറ്റർമാരിൽ നിന്നും മറ്റും” എന്നെഴുതി, താൻ ഇത് ഡോബെലിനെ തന്നെയല്ല ലക്ഷ്യം വെച്ചതെന്ന് ബെസ്റ്റ് സമ്മതിച്ചു. അദ്ദേഹം തുടർന്നു: “വിരാട് ഒരു തെമ്മാടിയല്ലെന്ന് നിങ്ങളുടെ ഇണയോട് പറയൂ, അവൻ ഒരു ആധുനിക ഐക്കണാണ്, ലളിതമാണ്.”

കോഹ്‌ലിയെ ആ രീതിയിൽ വീക്ഷിച്ചില്ലെങ്കിലും, താൻ എതിരിടുന്ന ടീമുകളോട് പോരാട്ടം കൊണ്ടുപോകാനുള്ള കോഹ്‌ലിയുടെ സന്നദ്ധതയോടുള്ള തന്റെ പ്രശംസ ബെസ്റ്റ് വ്യക്തമാക്കുന്നു. “എന്നാൽ വീണ്ടും അവൻ ഇംഗ്ലീഷുകാരനല്ല, അതിനാൽ ഞങ്ങൾക്ക് ഇത്തരത്തിലുള്ള ലേഖനങ്ങൾ ലഭിക്കും.

 

Leave A Reply