27 കാരനായ താരം സ്ഥാനം നിലനിർത്തുമോ? ബട്ട്‌ലറുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഇഎൻജിക്കെതിരെ ഇന്ത്യ കടുത്ത പരീക്ഷണം നേരിടുന്നു

നിർണായകമായ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റൺ ടെസ്റ്റ് മത്സരം ഇപ്പോൾ റിയർ വ്യൂ മിററിൽ കാണുമ്പോൾ, ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ പരിമിത ഓവർ പരമ്പരയിലേക്ക് ഇന്ത്യയുടെ ശ്രദ്ധ തിരിക്കും. ബർമിംഗ്ഹാമിലെ തോൽവിയുടെ നിരാശയിൽ നിന്ന് ശക്തമായി തിരിച്ചുവരാൻ അവർ നോക്കും, കൂടാതെ T20I, ODI പരമ്പരകളിൽ കുറച്ച് മോചനം തേടും.

ജൂണിൽ രണ്ട് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പരയ്ക്കായി അയർലൻഡ് സന്ദർശിച്ച അതേ ടീമിനെ തന്നെ ഇന്ത്യ സതാംപ്ടണിലെ ഏജസ് ബൗളിൽ ജൂലൈ 7 ന് ടി20 ഐ പരമ്പര ആരംഭിക്കും. എന്നിരുന്നാലും, രോഹിത് ശർമ്മയുടെ രൂപത്തിൽ ഒരു പ്രധാന കൂട്ടിച്ചേർക്കൽ ഉണ്ടാകും, അദ്ദേഹം ഇപ്പോൾ കോവിഡ് -19 ന്റെ പോരാട്ടത്തിൽ നിന്ന് കരകയറി, ജോസ് ബട്ട്‌ലറെ (അവരുടെ പുതിയ ക്യാപ്റ്റൻ) പോലുള്ളവർക്കൊപ്പം ശക്തമായ ഇംഗ്ലണ്ട് വൈറ്റ് ബോൾ ടീമിനെതിരെ ടീമിനെ നയിക്കും. ഇയോൻ മോർഗന്റെ വിരമിക്കലിന് ശേഷം, ജേസൺ റോയ്, ലിയാം ലിവിംഗ്സ്റ്റൺ എന്നിവരെല്ലാം വളരെ ശക്തരായ ബാറ്റർമാർ.

എഡ്ജ്ബാസ്റ്റൺ ടെസ്റ്റിൽ പങ്കെടുത്ത കളിക്കാർ ഈ മത്സരം അവസാനിപ്പിക്കും, എന്നാൽ രണ്ടാമത്തെയും മൂന്നാമത്തെയും ടി20 ഐകൾക്കും ഏകദിന പരമ്പരകൾക്കും സമയബന്ധിതമായി തിരിച്ചെത്തും. ഇതിൽ ഋഷഭ് പന്ത്, വിരാട് കോലി, രവീന്ദ്ര ജഡേജ, ശ്രേയസ് അയ്യർ, ജസ്പ്രീത് ബുംറ എന്നിവരും ഉൾപ്പെടുന്നു.

അയർലൻഡിൽ ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയും തുടർന്ന് ഡെർബിഷെയറിനും നോർത്താംപ്ടൺഷെയറിനുമെതിരായ രണ്ട് സന്നാഹ ടൂർ മത്സരങ്ങളിൽ ദിനേഷ് കാർത്തിക്കിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ടീമിന് സമാനമായ ടീമിനെ ആദ്യ ടി20 ഐയിൽ ഇറക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

ഓപ്പണർമാരിൽ ഒരാൾ ശർമ്മയ്ക്ക് പകരക്കാരനാകും – സഞ്ജു സാംസൺ ദീപക് ഹൂഡയുമായുള്ള റെക്കോർഡ് ബ്രേക്കിംഗ് കൂട്ടുകെട്ടിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു, എന്നാൽ എല്ലായ്പ്പോഴും അപകടകാരിയായ ഇഷാൻ കിഷനുമായി മുകളിൽ വലത്-ഇടത് കോമ്പിനേഷൻ ഉറപ്പാക്കാൻ ഒഴിവാക്കിയേക്കാം.

തീർത്തും ശ്രദ്ധേയനായ ദീപക് ഹൂഡ, അയർലൻഡിനെതിരായ സെഞ്ചുറിയുടെ പുതുപുത്തൻ, ടി20യിൽ ഇത് ചെയ്യുന്ന നാലാമത്തെ ഇന്ത്യക്കാരനായി തന്റെ സ്ഥാനം 3-ാം സ്ഥാനത്ത് നിലനിർത്താൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

സൂര്യകുമാർ യാദവ് 4 റൺസിൽ റൺസ് നേടുമെന്ന് ഉറപ്പാണ്, ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ 5 ലും ദിനേഷ് കാർത്തിക് 6 ലും ടീമിന് തകർപ്പൻ ഫിനിഷിംഗും ഓൾ റൗണ്ട് കഴിവുകളും നൽകുന്നു. രോഹിതിന് രണ്ട് സ്പിന്നർമാരുമൊത്ത് പോകണോ അതോ ഒരാളെ മാത്രം ഉൾപ്പെടുത്തണോ എന്ന ചോദ്യത്തിനൊപ്പം ഏഴാം നമ്പർ രസകരമായിരിക്കും.

അക്‌സർ പട്ടേലിന് പകരം ഒരു അധിക പേസർ വന്നേക്കാം, പക്ഷേ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബാറ്റിംഗ് കഴിവും മധ്യ ഓവറുകളിലെ ഇക്കണോമിയും എപ്പോഴും ആകർഷകമാണ്. നോർത്താം പ്ടൺഷെയറിനെതിരായ മത്സരത്തിൽ അർദ്ധ സെഞ്ച്വറി നേടിയ ഹർഷൽ പട്ടേലിന് പ്രധാനപ്പെട്ട വിക്കറ്റുകൾ വീഴ്ത്താനുള്ള പ്രവണതയുണ്ട്.

ഈ ടി20യിൽ ഭുവനേശ്വർ കുമാർ ആക്രമണം നയിക്കുകയും പിന്നീട് തന്റെ സ്ഥാനം നിലനിർത്തുകയും ചെയ്യും, സമ്പന്നമായ ഫോമിന്റെ സിര കണക്കിലെടുത്ത്, ഇംഗ്ലണ്ടിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ കളിച്ച അവസാന മത്സരത്തിൽ യുസ്‌വേന്ദ്ര ചാഹലിനെ വേർപെടുത്തി, എന്നാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ കരിയർ ഉയിർത്തെഴുന്നേൽപ്പ് അർത്ഥമാക്കുന്നത് അവൻ എപ്പോഴും ആയിരിക്കും. ഒരു ഭീഷണി.

അവേഷ് ഖാൻ, അർഷ്ദീപ് സിംഗ്, ഉംറാൻ മാലിക് എന്നിവർ തമ്മിലുള്ള ത്രിതല തീരുമാനമായിരിക്കും അവസാന പേസർ. ഈ കാര്യങ്ങളിൽ ഏറ്റവുമധികം അനുഭവപരിചയമുള്ള ആളാണ് ആവേശ്, തന്റെ ഇളയ സഹപ്രവർത്തകരെക്കാൾ മുൻതൂക്കം ലഭിച്ചേക്കാം.

 

Leave A Reply