വിരാട് കോഹ്‌ലി ഇനി ഇന്ത്യയുടെ ട്വന്റി20 ടീമിൽ ഉറപ്പില്ല, അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഫോം നിരീക്ഷിക്കും’: മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് താരം

ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ രണ്ടാം ടി20യിൽ നിന്ന് വിരാട് കോഹ്‌ലി ലഭ്യമാകും, എന്നാൽ ചോദ്യം അവശേഷിക്കുന്നു, കോഹ്‌ലി ഇലവനിൽ എത്തുമോ? തൽക്കാലം കളിക്കുമെന്ന് മുൻ ഇന്ത്യൻ ഓപ്പണർ വസീം ജാഫർ പറയുന്നു, എന്നാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഫോം ഇനി ഉറപ്പില്ലാത്തതിനാൽ ചർച്ചാ വിഷയമാകും.

ദീപക് ഹൂഡ , സൂര്യകുമാർ യാദവ്, ശ്രേയസ് അയ്യർ എന്നിവരോടൊപ്പം മധ്യനിരയുടെ സ്ഥാനത്തിനായി വിരാട് കോഹ്‌ലി ഇന്ത്യയുടെ ടി20 ഐ ഇലവനിലേയ്‌ക്ക് എത്തുമോ? ഒന്നിലധികം ഘടകങ്ങൾ കണക്കിലെടുക്കേണ്ടതായതിനാൽ നേരായ ഉത്തരമില്ലാത്ത ഒരു ചോദ്യമാണിത്, എന്നാൽ മുൻകാല പ്രകടനങ്ങളുടെ വികാരങ്ങളെയും വെയിറ്റേജിനെയും അപേക്ഷിച്ച് വലുതല്ല.

നിലവിലെ ഫോമിൽ- ഐപിഎൽ 2022-ൽ 115 സ്‌ട്രൈക്ക് റേറ്റിലാണ് കോഹ്‌ലി സ്‌കോർ ചെയ്തത്, അതിനുശേഷം ഒരു ടി20 പോലും കളിച്ചിട്ടില്ല – കോഹ്‌ലിക്ക് അനുകൂലമായി വാദിക്കാൻ പ്രയാസമാണ്, പക്ഷേ അദ്ദേഹം ഇപ്പോഴും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച കളിക്കാരിലൊരാളാണെന്നും അദ്ദേഹം ആണെന്നും എങ്ങനെ മറക്കും.

ഗെയിമിന്റെ എല്ലാ ഫോർമാറ്റുകളിലും ഒരു ദശാബ്ദത്തോളമായി മുകളിൽ തന്നെയാണോ? T20 ലോകകപ്പ് വാതിലിൽ മുട്ടുന്നതിനാൽ, ഇനി മുതൽ എല്ലാ മത്സരങ്ങളും ഒരു ഓഡിഷനാണ്, ജൂലൈ 7 ന് ആരംഭിക്കുന്ന ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ മൂന്ന് മത്സര T20I പരമ്പരയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി, കോഹ്‌ലിയുടെ മുന്നേറ്റം സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കും.

ഋഷഭ് പന്ത്, രവീന്ദ്ര ജഡേജ, ശ്രേയസ് അയ്യർ എന്നിവരോടൊപ്പം മുൻ ക്യാപ്റ്റൻ രണ്ടാം മത്സരത്തിൽ നിന്ന് ലഭ്യമാകും, കാരണം അവർ ഇന്ത്യ 7 വിക്കറ്റിന് തോറ്റ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റൺ ടെസ്റ്റിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു, പക്ഷേ ചോദ്യം അവശേഷിക്കുന്നു, കോഹ്‌ലി ഇലവനിൽ എത്തുമോ? തൽക്കാലം കളിക്കുമെന്ന് മുൻ ഇന്ത്യൻ ഓപ്പണർ വസീം ജാഫർ പറയുന്നു, എന്നാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഫോം ഇനി ഉറപ്പില്ലാത്തതിനാൽ ചർച്ചാ വിഷയമാകും.

കോഹ്‌ലി കളിക്കുന്നു, അതിൽ സംശയമില്ല, പക്ഷേ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഫോം പരിഗണിക്കും. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഐപിഎൽ സ്‌ട്രൈക്ക് റേറ്റ് മികച്ചതായിരുന്നില്ല. അവൻ മികച്ച ഫോമിൽ ആയിരുന്നില്ല. ദീപക് ഹൂഡയ്ക്ക് നിങ്ങൾക്ക് ബൗളിംഗ് ഓപ്‌ഷൻ നൽകാൻ കഴിയും.

പരിഗണിച്ചു, പക്ഷേ ഉടനടി അല്ല, കുറച്ച് മത്സരങ്ങൾ കളിക്കാൻ കോഹ്‌ലിക്ക് അവസരം ലഭിക്കുമെന്ന് ഞാൻ പറയും, പിന്നീട് സെലക്ടർമാർ വിളിക്കും, പക്ഷേ നിരവധി യുവ കളിക്കാർ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചതിനാൽ അദ്ദേഹം തീർച്ചയായും ആയിരിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല കഴിഞ്ഞ ടി20 ലോകകപ്പിൽ, സ്‌ട്രൈക്ക് റേറ്റ്, ആ സമീപനം എന്നിവ ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെട്ടു, ഭാവിയിലേക്ക് നാം നോക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” ജാഫർ ESPNCricinfo യോട് പറഞ്ഞു .

കോഹ്‌ലിയുടെ അഭാവത്തിൽ, ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്ക്കും അയർലൻഡിനുമെതിരെ ഇന്ത്യ കളിച്ച അവസാന 7 ടി20കളിൽ ശ്രേയസ് അയ്യർ, ദീപക് ഹൂഡ, ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ, സൂര്യകുമാർ യാദവ് എന്നിവർ ആദ്യ നാലിൽ ഇടംപിടിച്ചു.

അയർലൻഡിൽ ഹൂഡ സെഞ്ച്വറി നേടിയപ്പോൾ പാണ്ഡ്യയും സൂര്യകുമാറും മധ്യനിരയിൽ ഏറെക്കുറെ ഉറപ്പാണ്.മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് സ്പിന്നറും മുൻ ഇസിബി ഡയറക്ടറുമായ ആഷ്‌ലി ഗിൽസ് കോഹ്‌ലിയുടെ കേസ് വാദിക്കാൻ ‘ക്ലാസ് ഈസ് പെർമനന്റ്’ ഉപയോഗിച്ചു.

‘കോഹ്‌ലിയെ പുറത്താക്കൂ’ എന്ന് ഞാൻ ഇവിടെ ഇരുന്ന് പറയില്ല. ഞാൻ ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ സൈഡിലാണെങ്കിൽ അത് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അതൊരു വലിയ തീരുമാനമാണ്. ഇന്ത്യക്ക് അവരുടെ സംവിധാനത്തിലൂടെ നിരവധി മികച്ച കളിക്കാർ വന്നിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ കോഹ്‌ലിയുടെ അവർ എന്താണ് പറയുന്നത്, ഫോം താൽക്കാലികമാണ്, ക്ലാസ് സ്ഥിരമാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മൂന്ന് വർഷത്തോളമായി സെഞ്ച്വറി നേടിയിട്ടില്ലാത്ത ഈ വലംകൈയ്യൻ വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസ് ഏകദിനത്തിൽ നിന്ന് രോഹിത് ശർമ്മ, ഋഷഭ് പന്ത്, ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ, ജസ്പ്രീത് ബുംറ എന്നിവർക്ക് വിശ്രമം അനുവദിച്ചു, എന്നാൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ വരാനിരിക്കുന്ന രണ്ട് ടി 20 ഐകളും മൂന്ന് ഏകദിനങ്ങളും. അവനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം നിർണായകമായിരിക്കും.

 

Leave A Reply