അവൻ പോകുമ്പോൾ, സച്ചിനും ബ്രാഡ്മാനും തന്റെ പേര് തുല്യമാകും’: ഇന്ത്യയുടെ ‘ടീം മാന്’ റാഷിദ് ലത്തീഫിന്റെ കിടിലൻ പ്രവചനം

മെർക്കുറിയൽ പ്ലെയറിന്റെ മെലിഞ്ഞ പാച്ച് കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷങ്ങളായി ചർച്ചാ വിഷയമാണ്. എന്നാൽ റാഷിദ് ലത്തീഫ് അണ്ടർ ഫയർ ഇന്ത്യക്ക് പിന്തുണ നൽകി.

തൊരു ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തെയും പോലെ, ഇംഗ്ലണ്ടും ഇന്ത്യയും തമ്മിലുള്ള വീണ്ടും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത അഞ്ചാം മത്സരവും അഞ്ചാമത്തെയും അവസാനത്തെയും ദിവസത്തിലേക്ക് പോയി. രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഇന്ത്യ 245 റൺസിന് പുറത്തായി, ആതിഥേയർക്ക് 378 റൺസിന്റെ റെക്കോർഡ് വിജയലക്ഷ്യം വെച്ചു. നേരത്തെയുള്ള സ്‌ട്രൈക്കുകൾ ഇന്ത്യക്ക് അനുകൂലമായ ആക്കം കൂട്ടാമായിരുന്നു, എന്നാൽ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ രണ്ട് സെഷനുകൾ ബാക്കിനിൽക്കെ അവരുടെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന ടെസ്റ്റ് റൺ വേട്ടയിലേക്ക് പോംസ് ക്രൂയിസിനെ സഹായിച്ചത് ഒരു അശ്രദ്ധമായ ബൗളിംഗ് പ്രകടനമാണ്.

നാലാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഇന്ത്യൻ ബൗളിംഗ് യൂണിറ്റ് എതിരാളികളെ തടയാത്തതിനാൽ, ഇന്ത്യൻ മാധ്യമങ്ങൾ വേഗത്തിലും മൂർച്ചയിലും വിമർശനം ഉന്നയിച്ചു, മുൻ നായകൻ വിരാട് കോഹ്‌ലിയും റഡാറിൽ. മൈതാനത്തിറങ്ങിയ സ്റ്റാർ ബാറ്റർ, ഇംഗ്ലണ്ട് ബാറ്റർമാരെ കാറ്റിൽ പറത്താൻ ശ്രമിച്ചെങ്കിലും ബാറ്റിൽ വീണ്ടും പരാജയപ്പെട്ടു. 2019 ന് ശേഷം ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര സെഞ്ച്വറി പോലും നേടാനാകാത്ത 33 കാരനായ അദ്ദേഹം ബാറ്റിംഗ് മാന്ദ്യത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു.

കളത്തിലെ കോഹ്‌ലിയുടെ തിയറ്ററുകൾ നഷ്ടപ്പെട്ട ബന്ധം കണ്ടെത്താൻ അദ്ദേഹത്തെ സഹായിച്ചില്ല, കൂടാതെ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ അദ്ദേഹം 11, 20 സ്‌കോറുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി. ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിൽ (ഐ‌പി‌എൽ) മൂന്ന് ഗോൾഡൻ ഡക്കുകളുടെ പുറത്താകലും അദ്ദേഹം സഹിച്ചിട്ടുണ്ട്.

മെർക്കുറിയൽ പ്ലെയറിന്റെ മെലിഞ്ഞ പാച്ച് കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി ചർച്ചാ വിഷയമാണ്. എന്നാൽ ബാറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് ചൂടും തണുപ്പും വീശിയിട്ടും തന്റെ പതിവ് അനിമേഷൻ സ്വഭാവമുള്ള കോഹ്‌ലിയെ ലോക ക്രിക്കറ്റിന് ആവശ്യമാണെന്ന് മുൻ പാകിസ്ഥാൻ ക്യാപ്റ്റൻ റാഷിദ് ലത്തീഫ് വിശ്വസിക്കുന്നു.

“ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നു, അവൻ മടങ്ങിവരും. എനിക്ക് ചില പ്രതീക്ഷകളുണ്ട്. ലോക ക്രിക്കറ്റിന് അദ്ദേഹത്തെ ആവശ്യമുണ്ട്. കാരണം അവൻ കളിക്കുന്ന രീതിയാണ്. എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിലെ ഈ മത്സരത്തിൽ തന്നെ അദ്ദേഹം പോയി ഒരു പോരാട്ടം നടത്തി. പാംഗെ ലെതേ ഹായ് ഫുൾ, കഭി ലീച്ച് സേ ലെ ലിയാ, കഭി റൂട്ട് സെ ലേ ലിയാ. അതിനാൽ അദ്ദേഹം തീർച്ചയായും മടങ്ങിവരുമെന്നതിന്റെ നല്ല സൂചനയാണിത്, ”ലത്തീഫ് തന്റെ യുട്യൂബ് ചാനലായ ‘ക്യൂട്ട് ബിഹൈൻഡ്’-ൽ പറഞ്ഞു.

“കാരണം അവൻ ഒരു ടീം മാൻ ആണ്, അവൻ തന്റെ കളിക്കാരെ നന്നായി പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. അവൻ അവരെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന രീതിയിൽ, അവൻ തിരിച്ചുവരുമെന്ന പ്രതീക്ഷയുണ്ട്.

തന്റെ കരിയറിന്റെ അവസാനത്തിൽ സച്ചിൻ ടെണ്ടുൽക്കറുടെയോ സർ ഡോൺ ബ്രാഡ്മാന്റെയോ അതേ ലീഗിലായിരിക്കാം കോഹ്‌ലിയെന്ന് ലത്തീഫ് ധീരമായ പ്രവചനം നടത്തി. “ഓരോ കളിക്കാരന്റെയും ജീവിതത്തിൽ ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ സംഭവിക്കാറുണ്ട്. ക്രിക്കറ്റ് വിടുമ്പോൾ സച്ചിൻ ടെൻഡുൽക്കറിനൊപ്പം അദ്ദേഹത്തിന്റെ പേര് ഉയരും. അത് ‘സർ’ ഡോൺ ബ്രാഡ്മാന്റെ തുല്യമായിരിക്കുമെന്ന് ആർക്കറിയാം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നേരത്തെ, മുൻ ഓപ്പണർ വീരേന്ദർ സെവാഗും കോഹ്‌ലിക്ക് നഷ്ടപ്പെട്ട ബന്ധം വീണ്ടെടുക്കാൻ പിന്തുണച്ചിരുന്നു. ലെസ്റ്റർഷെയറിനെതിരായ പരിശീലന മത്സരത്തിൽ കോഹ്‌ലിയുടെ പ്രകടനങ്ങൾ അദ്ദേഹം അടിവരയിട്ടിരുന്നു.

“അവന്റെ മോശം ദിനങ്ങൾ അവസാനിച്ചുവെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. Ab lagta hai behtar din ayenge (ഇപ്പോൾ അവന്റെ നല്ല നാളുകൾ വരുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു) അവ ഇതിനകം ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു. രണ്ട് ഇന്നിംഗ്‌സിലും അദ്ദേഹം അമ്പത് നേടിയിട്ടുണ്ട്. (കോഹ്‌ലി രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഫിഫ്റ്റി നേടി, സന്നാഹ മത്സരത്തിന്റെ ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 33 റൺസ് നേടി)” ഏറെ വൈകിയ അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിന് മുമ്പ് സോണിയുടെ പ്രീ മാച്ച് ഷോ ‘എക്‌സ്‌ട്രാ ഇന്നിംഗ്‌സ്’ സെവാഗ് പറഞ്ഞു.

Leave A Reply