പോയി ബീച്ചിൽ ഇരിക്കൂ’: ശാസ്ത്രിക്ക് പിന്നാലെ വിരാട് കോഹ്‌ലിക്ക് വിശ്രമം ആവശ്യമാണെന്നും ‘മൂന്ന് മാസം അകലെ’ താമസിക്കണമെന്നും മുൻ ഇഎൻജി ക്യാപ്റ്റൻ പറഞ്ഞു

വിരാട് കോഹ്‌ലി 2019-ന് ശേഷം ഒരു ഫോർമാറ്റിലും അന്താരാഷ്ട്ര സെഞ്ച്വറി നേടിയിട്ടില്ല. പുനഃക്രമീകരിച്ച അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിൽ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ 11 ഉം 20 ഉം സ്കോർ ചെയ്തു.

2 ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 50 ശരാശരിയിൽ 27 ടണ്ണുകൾ ഉൾപ്പെടെ 8,000 റൺസാണ് വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ സമ്പാദ്യം. തന്റെ ബാറ്റിംഗ് മികവിന്റെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സമയത്ത്, സ്റ്റാർ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റർ സ്ഥിരമായ നിരക്കിൽ സെഞ്ച്വറികൾ വാരിക്കൂട്ടിയിരുന്നു. എന്നാൽ കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി കോഹ്‌ലിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം കാര്യങ്ങൾ താഴേക്ക് പോയി . 2019ൽ കൊൽക്കത്തയിൽ നടന്ന ഡേ-നൈറ്റ് ടെസ്റ്റിനിടെ ബംഗ്ലാദേശിനെതിരെയാണ് അവസാന അന്താരാഷ്ട്ര സെഞ്ച്വറി നേടിയത്.

റോയൽ ചലഞ്ചേഴ്‌സ് ബാംഗ്ലൂരിനൊപ്പം ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് (ഐ‌പി‌എൽ) അടുത്തിടെ കണ്ട 33 കാരനായ ഇന്ത്യൻ താരം തന്റെ ഏറ്റവും മോശം ബാറ്റിംഗ് തകർച്ചയോട് പോരാടുകയാണ്. പുനഃക്രമീകരിച്ച അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിൽ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ 11, 20 സ്‌കോറുകളോടെ കോഹ്‌ലി തന്റെ അന്താരാഷ്ട്ര സെഞ്ച്വറി വരൾച്ച നീട്ടി. ഫീൽഡിങ്ങിനിടെ എതിർ ബാറ്റർമാരെ കാറ്റിൽ പറത്താനുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശ്രമങ്ങൾ അമ്പയർമാർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചു. കോഹ്‌ലി തന്റെ സാധാരണ ആനിമേറ്റഡ് സെൽഫ് പോലെയാണെങ്കിലും, വില്ലോയ്‌ക്കൊപ്പം നഷ്ടപ്പെട്ട മോജോ കണ്ടെത്താൻ അത് അവനെ സഹായിച്ചില്ല.

കുടുംബത്തോടൊപ്പം കുറച്ച് സമയം ചെലവഴിക്കാൻ കോഹ്‌ലി ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് മൂന്ന് മാസത്തെ വിശ്രമം എടുക്കണമെന്ന് മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്യാപ്റ്റൻ മൈക്കൽ വോൺ വിശ്വസിക്കുന്നു. ജൂലൈ 7 (വ്യാഴം) മുതൽ ഇംഗ്ലണ്ടിൽ വൈറ്റ് ബോൾ അസൈൻമെന്റിൽ മെർക്കുറിയൽ ബാറ്റർ പ്രവർത്തനക്ഷമമായി കാണപ്പെടും.

“ഞാൻ വിരാട്ടിനെ പ്രത്യേകം നോക്കുന്നു. ഐ‌പി‌എല്ലിന്റെ അവസാനത്തിൽ അദ്ദേഹത്തിന് അൽപ്പം വിശ്രമം ഉണ്ടെന്ന് എനിക്കറിയാമായിരുന്നു. പക്ഷേ, അയാൾക്ക് ഒരു അവധിക്കാലം ആവശ്യമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. അയാൾക്ക് ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് മൂന്ന് മാസത്തെ ഇടവേള ആവശ്യമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. പോകൂ. ഒരു ബീച്ചിൽ ഇരിക്കുക,” വോൺ Cricbuzz-നോട് പറഞ്ഞു .

“നിങ്ങളുടെ കുടുംബത്തോടൊപ്പം പോയി നിങ്ങളാൽ കഴിയുന്നത് ചെയ്യുക, കാരണം 20 വർഷത്തെ കരിയർ, അവൻ ഒരു മികച്ച കളിക്കാരനായതിനാൽ അത് അവസാനിച്ചേക്കാം.. മൂന്ന് മാസത്തെ ഇടവേള, അത് അവനെ ബാധിക്കുമോ? ഇല്ല. അത് ചെയ്യുമോ? അവനെ സഹായിക്കണോ? അതെ,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇംഗ്ലണ്ട് പരമ്പരയ്ക്കുള്ള ഇന്ത്യയുടെ തിരക്കേറിയ ഷെഡ്യൂളിനെ കുറിച്ചും വോൺ സംസാരിച്ചു. ഇന്ത്യയും ഇംഗ്ലണ്ടും തമ്മിലുള്ള ടി20 ഐ പരമ്പര മൂന്ന് ടി20 ഐകൾ അടങ്ങുന്നതാണ്, വ്യാഴാഴ്ച മുതൽ ആരംഭിക്കും. അതിന് ശേഷം മൂന്ന് ഏകദിനങ്ങൾ നടക്കും. ജൂലൈ ഏഴിനും 17നുമിടയിലാണ് ആറ് മത്സരങ്ങളും.

“ഞാൻ ഇന്ത്യയ്ക്കും ഇംഗ്ലണ്ടിനുമുള്ള ഷെഡ്യൂൾ നോക്കുന്നു. ഇത് പരിഹാസ്യമാണ്. അടുത്ത കുറച്ച് വർഷങ്ങളിൽ ഞങ്ങൾ ഇത് കൂടുതൽ കൂടുതൽ കാണും. എല്ലാ ഫോർമാറ്റ് കളിക്കാർക്കും മൂന്ന് ഫോർമാറ്റുകളും കളിക്കാൻ കഴിയുക എന്നത് അസാധ്യമാണ്. എല്ലാവരുടെയും മാനേജ്മെന്റ് അവർക്ക് ആശ്വാസം നൽകുന്ന കാര്യത്തിൽ ഈ ടീമുകൾ വളരെ മിടുക്കരായിരിക്കണം,” വോൺ.

Leave A Reply