രോഹിത് ശർമ്മയുടെ അസാന്നിധ്യം മുൻ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റർ പറഞ്ഞു, ‘പൂച്ചയും എലിയും കളിയാണ് ബുംറ കളിച്ചത്’

ടെസ്റ്റിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും ഇന്ത്യ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ അകറ്റിനിർത്തിയെങ്കിലും ജോണി ബെയർസ്റ്റോയുടെയും ജോ റൂട്ടിന്റെയും മികച്ച ബാറ്റിംഗ് പ്രകടനം നാലാം ദിനം അവസാനിച്ചപ്പോൾ ഇംഗ്ലണ്ടിന് അനുകൂലമായി, ഒടുവിൽ അവർ 378 റൺസിന്റെ ഭീമാകാരമായ ചേസ് അവസാനിപ്പിച്ചു.

ആതിഥേയർ ഏഴ് വിക്കറ്റിന് ജയിച്ച എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ വീണ്ടും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത ടെസ്റ്റിൽ ഇംഗ്ലണ്ട് മികച്ച വിജയം നേടിയതിനാൽ ടീം ഇന്ത്യ അവരുടെ സമീപനം തെറ്റായി കണക്കാക്കിയിരിക്കാം. ടെസ്റ്റിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും ഇന്ത്യ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ അകറ്റിനിർത്തിയെങ്കിലും ജോണി ബെയർസ്റ്റോയുടെയും ജോ റൂട്ടിന്റെയും മികച്ച ബാറ്റിംഗ് പ്രകടനം നാലാം ദിനം അവസാനിച്ചപ്പോൾ ഇംഗ്ലണ്ടിന് അനുകൂലമായി, ഒടുവിൽ അവർ 378 റൺസിന്റെ ഭീമാകാരമായ ചേസ് അവസാനിപ്പിച്ചു. അവസാന ദിവസം ഉദ്ഘാടന സമ്മേളനം.

ബെയർസ്റ്റോയും റൂട്ടും തങ്ങളുടെ സെഞ്ചുറികൾ പൂർത്തിയാക്കിയതിനാൽ ഒരു ബൗളിംഗ് യൂണിറ്റെന്ന നിലയിൽ വെടിക്കെട്ട് നടത്തുന്നതിൽ ടീം പരാജയപ്പെട്ടു . ഇരുവരും നാലാം വിക്കറ്റിൽ 269 റൺസ് കൂട്ടിച്ചേർത്ത് ജോലി പൂർത്തിയാകുന്നതുവരെ മധ്യനിരയിൽ ഉറച്ചുനിന്നു.

ഫലത്തിന് ശേഷം ഇന്ത്യയുടെ മോശം ബൗളിംഗ് ഷോയെക്കുറിച്ച് നിരവധി ചോദ്യങ്ങൾ ഉയർന്നുവരുന്നു, മുൻ ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റ് താരം വസീം ജാഫറും ഇതേ കുറിച്ച് തന്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ പങ്കുവെച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, ജാഫർ ഏറ്റവും നിർണായകമായ ഒരു കാര്യം ഇന്ത്യയുടെ പ്രതിരോധ ഫീൽഡ് സജ്ജീകരണത്തെക്കുറിച്ചാണ്, കൂടാതെ പതിവ് നായകൻ രോഹിത് ശർമ്മ അവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിൽ കാര്യങ്ങൾ വ്യത്യസ്തമാകുമെന്ന് വിശ്വസിച്ചു.

കോവിഡ് -19 പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിച്ചതിനെ തുടർന്ന് സ്റ്റാർ ബാറ്റർ മത്സരത്തിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിന്നു .

“ഫീൽഡ് പൊസിഷൻ, വളരെ ദൈർഘ്യമേറിയ പ്രതിരോധ ഫീൽഡിംഗ് പൊസിഷൻ ബാറ്റിംഗ് വളരെ എളുപ്പമാക്കി. ജസ്പ്രീത് ബുംറ പൂച്ചയും എലിയും കളി കളിച്ചിട്ടുണ്ടാകാം, നിങ്ങൾ അൽപ്പം പ്രോ-ആക്ടീവായിരിക്കണം, അത് അവൻ ആയിരുന്നില്ല, നിങ്ങൾക്ക് പരാതിപ്പെടാൻ കഴിയില്ല, കാരണം ഇത് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആദ്യ ടെസ്റ്റ് മത്സരമായിരുന്നു.

ഒരുപക്ഷേ, രോഹിത് ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിൽ, കൂടുതൽ പക്വതയുള്ള ഒരു ക്യാപ്റ്റൻ, അതിനുമുമ്പ് അത് ചെയ്ത ആരെങ്കിലും ഒരു മാറ്റമുണ്ടാക്കുമായിരുന്നു, ”ഇഎസ്പിഎൻ ക്രിക്ക്ഇൻഫോയിലെ ഒരു ആശയവിനിമയത്തിനിടെ ജാഫർ കുറിച്ചു .

മൂന്നാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ ഇന്ത്യയുടെ ബാറ്റിംഗ് ടീമിനെ നിരാശപ്പെടുത്തിയെന്നും ജാഫർ വാദിച്ചു. ആദ്യ മത്സരത്തിൽ 416 റൺസിന് ഓൾഔട്ടായി, ഇംഗ്ലണ്ടിനെ 284ന് പുറത്താക്കിയ ശേഷം, രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 245 റൺസ് മാത്രമേ ടൂറിസ്റ്റുകൾക്ക് ബോർഡിൽ ശേഖരിക്കാനായുള്ളൂ. ചേതേശ്വര് പൂജാരയുടെ 66 ഉം ഋഷഭ് പന്തിന്റെ 57 ഉം ഒഴികെ, മറ്റൊരു ഇന്ത്യൻ ബാറ്ററും 30 റൺസ് കടന്നില്ല, കൂടാതെ നിരയിൽ നാല് ഒറ്റ അക്ക സ്കോറുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

ഒരുപക്ഷേ മൂന്നാം ഇന്നിംഗ്‌സിലെ ബാറ്റിംഗാണ് ഇംഗ്ലണ്ടിനെ കളിയിലേക്ക് നയിച്ചത്. ഇന്ത്യക്ക് അവരെ കളിയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കാമായിരുന്നു, അത് സംഭവിച്ചില്ല, അത് ഒരു അവസരം നൽകി, ”ജാഫർ പറഞ്ഞു.

കൂടുതൽ തുടരുമ്പോൾ, ഇംഗ്ലണ്ടിന് മത്സരത്തിൽ തിരിച്ചെത്താൻ ഇത് കുറച്ച് സമയം അനുവദിച്ചതായി മുൻ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ലക്ഷ്യം 400 റൺസിന് മുകളിലായിരുന്നുവെങ്കിൽ, ഇംഗ്ലണ്ട് അതിന് പോകുമായിരുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പരാമർശിച്ചു.

“ഇംഗ്ലണ്ട് ഏത് സ്‌കോറും അതിനായി പോകുമായിരുന്നു, ഒരുപക്ഷേ 400 ഉം 425 ഉം അവർ കളിയിൽ സമയമുള്ളതിനാൽ അവർ അതിനായി പോകുമായിരുന്നു. എന്നാൽ ഇന്ത്യയുടെ മൂന്നാം ഇന്നിംഗ്‌സ് ബാറ്റിംഗ് അവരെ കളിയിലേക്ക് വരാൻ അനുവദിച്ചുവെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ഓഗസ്റ്റ്-സെപ്റ്റംബറിൽ നടന്ന ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള അഞ്ച് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പര, അഞ്ചാം ടെസ്റ്റ് മാറ്റിവച്ചതിന് ശേഷം ഈ വർഷം സമാപിച്ചത് 2-2 ന് സമനിലയിൽ അവസാനിച്ചു.

Leave A Reply