തേജസ്വിൻ ശങ്കറിനെ എഎഫ്‌ഐ സിഡബ്ല്യുസി സ്ക്വാഡിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി

വരാനിരിക്കുന്ന കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിനുള്ള ഇന്ത്യൻ സംഘത്തിന്റെ ഭാഗമാകുന്ന അത്‌ലറ്റുകളുടെ പട്ടികയിൽ ഹൈജമ്പ് താരം തേജസ്വിൻ ശങ്കറിന്റെ പേരും ഉൾപ്പെടുത്തുമെന്നും അത്‌ലറ്റിക്‌സ് ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ ബുധനാഴ്ച ഡൽഹി ഹൈക്കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

അന്തർസംസ്ഥാന ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ പങ്കെടുക്കാത്തതിന് സിഡബ്ല്യുജി-2022 ൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിൽ നിന്ന് തന്നെ അയോഗ്യനാക്കരുതെന്ന നിർദ്ദേശം തേടി ശങ്കർ കഴിഞ്ഞ മാസം കോടതിയെ സമീപിച്ചിരുന്നു. യുഎസിൽ നടക്കുന്ന എൻസിഎഎ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ യോഗ്യതാ നിലവാരം പുലർത്തിയതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പങ്കെടുക്കാൻ അനുവദിച്ചേക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

4×400 മീറ്റർ റിലേ ടീമിന്റെ ഭാഗമായി അംഗമായ അത്‌ലറ്റായിരുന്ന ആരോക്യ രാജീവ് നടന്ന ട്രയൽസിൽ അയോഗ്യനാക്കപ്പെട്ടുവെന്നും തൽഫലമായി ഒരു ഒഴിവ് വന്നതിനാൽ ശങ്കറിന്റെ പേരുണ്ടാകുമെന്നും എഎഫ്‌ഐയെ പ്രതിനിധീകരിച്ച ഒരു അഭിഭാഷകൻ കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

ജസ്റ്റിസ് യശ്വന്ത് വർമ്മ ഉത്തരവിൽ പറഞ്ഞു, “അങ്ങനെ നടത്തിയ മൊഴി രേഖപ്പെടുത്തുകയും അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. തുടർന്നുള്ള തുടർനടപടികൾ സ്വീകരിച്ചേക്കാവുന്ന ഇന്ത്യൻ ഒളിമ്പിക് അസോസിയേഷന് [IOA] എല്ലാ വിശദാംശങ്ങളും തൽഫലമായി, ഉടനടി കൈമാറാൻ AFI അനുവദിക്കുക. എഎഫ്‌ഐയും ഐഒഎയും നിർദ്ദേശിച്ച സമയക്രമം കണക്കിലെടുത്ത് കൃത്യമായ അയക്കലുമായി മുന്നോട്ട് പോകുമെന്ന് കോടതി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

കോമൺ‌വെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിനുള്ള എഎഫ്‌ഐ ക്വാട്ടയിൽ സിഡബ്ല്യുജി യോഗ്യതാ നിലവാരം നേടിയ മറ്റെല്ലാ കായികതാരങ്ങളെയും തിരഞ്ഞെടുക്കാമെന്ന് പറഞ്ഞതിനെ തുടർന്ന് ശങ്കറിന്റെ കുതിപ്പിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കേസ് വീണ്ടും പരിഗണിക്കാൻ കോടതി കഴിഞ്ഞ മാസം സെലക്ഷൻ കമ്മിറ്റിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഇന്ത്യൻ ഒളിമ്പിക്‌സ് അസോസിയേഷൻ വർധിപ്പിച്ചു. ആറ് അധിക പേരുകൾ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിന് സിജിഎ ഇന്ത്യ ക്വാട്ട വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് ഫെഡറേഷനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ഐഒഎ തിങ്കളാഴ്ച കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

Leave A Reply