വിരാട് കോഹ്‌ലി, രോഹിത് ശർമ്മ, ജസ്പ്രീത് ബുംറ എന്നിവർക്ക് വിശ്രമം അനുവദിച്ചതിനാൽ വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസ് ഏകദിനത്തിൽ ശിഖർ ധവാൻ ഇന്ത്യയുടെ നായകനാകും.

ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമ്മ, വിരാട് കോലി, ജസ്പ്രീത് ബുംറ എന്നിവരുൾപ്പെടെയുള്ള ചില മുൻനിര താരങ്ങൾക്ക് വിശ്രമം നൽകാൻ ബിസിസിഐ തീരുമാനിച്ചതിനാൽ ഈ മാസം അവസാനം ആരംഭിക്കുന്ന വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ മൂന്ന് മത്സര ഏകദിന പരമ്പരയിൽ ശിഖർ ധവാൻ ഇന്ത്യയെ നയിക്കും. ടീമിൽ ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ, ഋഷഭ് പന്ത്, ദിനേഷ് കാർത്തിക് എന്നിവരും ഇല്ല, അവരുടെ അഭാവത്തിൽ ഓൾറൗണ്ടർ രവീന്ദ്ര ജഡേജയെ ടീമിന്റെ വൈസ് ക്യാപ്റ്റനായി തിരഞ്ഞെടുത്തു.

മൂന്ന് ഏകദിനങ്ങളും പോർട്ട് ഓഫ് സ്പെയിനിൽ നടക്കും, അതിനുശേഷം ഇന്ത്യ വിൻഡീസുമായി അഞ്ച് ടി20 മത്സരങ്ങളിൽ കളിക്കും, അതിനുള്ള ടീമിനെ ഇതുവരെ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല. ഒക്ടോബറിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയിൽ നടക്കുന്ന ടി20 ലോകകപ്പിന് മുന്നോടിയായി ടി20 ഐകൾ കഴിയുന്നത്ര ഹ്രസ്വ ഫോർമാറ്റ് മത്സരങ്ങൾ കളിക്കാൻ വലിയ തോക്കുകൾ തിരിച്ചെത്തിയേക്കുമെന്ന് അനുമാനിക്കപ്പെടുന്നു. ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ അവസാന ഏകദിനം ഇന്ത്യ കളിച്ച് അഞ്ച് ദിവസത്തിന് ശേഷം ജൂലൈ 22 ന് ആദ്യ ഏകദിനം ആരംഭിക്കും, അതിനാലാണ് യുവ ടീമിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തത്.

ഈ വർഷമാദ്യം ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ ഏകദിന പരമ്പരയ്ക്ക് ശേഷം ധവാന്റെ ഇന്ത്യൻ ടീമിലേക്കുള്ള തിരിച്ചുവരവാണ് ഈ പരമ്പര അടയാളപ്പെടുത്തുന്നത്. ടി 20 ഐ കണക്കെടുപ്പിൽ, ധവാൻ ഇപ്പോഴും ഏകദിന സജ്ജീകരണത്തിൽ മികച്ച സ്ഥാനം വഹിക്കുന്നു, കഴിഞ്ഞ വർഷം ശ്രീലങ്കൻ പരമ്പരയ്ക്ക് ശേഷം തന്റെ രണ്ടാമത്തെ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻസി സ്റ്റെന്റിനായി ധവാൻ തിരിച്ചെത്തും.

ടീമിലെ ശേഷിക്കുന്ന ഘടനയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഇഷാൻ കിഷനും സഞ്ജു സാംസണും രണ്ട് വിക്കറ്റ് കീപ്പർമാരായിരിക്കും, ഫാസ്റ്റ് ബൗളിംഗ് യൂണിറ്റ് താരതമ്യേന ചെറുപ്പമായിരിക്കും, അവേഷ് ഖാൻ, മുഹമ്മദ് സിറാജ്, അർഷ്ദീപ് സിംഗ്, പ്രസിദ് കൃഷ്ണ എന്നിവർ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് കൈകാര്യം ചെയ്യും. മുതിർന്ന പ്രോ ഷർദുൽ താക്കൂറിന്റെ സാന്നിധ്യം. റുതുരാജ് ഗെയ്‌ക്‌വാദും ദീപക് ഹൂഡയും തിരിച്ചെത്തി, മധ്യനിരയിൽ സൂര്യകുമാർ യാദവും ശ്രേയസ് അയ്യരും, യുസ്‌വേന്ദ്ര ചാഹലും അക്‌സർ പട്ടേലും ജഡേജയും സ്പിൻ ഓപ്‌ഷനുകളാവും.

Leave A Reply