ഐസിസിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ ടെസ്റ്റ് റാങ്കിംഗിൽ 2053 ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം വിരാട് കോഹ്‌ലിക്ക് വേണ്ടി ഋഷഭ് പന്ത് കുതിച്ചുയർന്നു.

ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 111 പന്തിൽ നിന്ന് 146 റൺസും രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ 57 റൺസും നേടിയ ഋഷഭ് പന്തിന്റെ ബാറ്റിംഗ് റാങ്കിംഗിൽ ആറ് സ്ഥാനങ്ങൾ നേടാൻ അദ്ദേഹത്തെ സഹായിച്ചു. ഋഷഭ് പന്ത് അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിലിന്റെ (ഐസിസി) ടെസ്റ്റ് റാങ്കിംഗിൽ ആദ്യ അഞ്ചിൽ ഇടം നേടി മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ വിരാട് കോഹ്‌ലി ആറ് വർഷത്തിനിടെ ആദ്യമായി ആദ്യ പത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തായി. അതേസമയം, ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ ജോണി ബെയർസ്റ്റോ 2018 ന് ശേഷം ആദ്യമായി ഒന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി, ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ വൈകിയ അഞ്ചാം ടെസ്റ്റിൽ രണ്ട് സെഞ്ച്വറി നേടി തന്റെ അതിശയകരമായ ഓട്ടം തുടർന്നു.

അതേസമയം, മുൻ ഇംഗ്ലണ്ട് ക്യാപ്റ്റൻ ജോ റൂട്ട് അപരാജിത സെഞ്ച്വറിയുമായി റാങ്കിംഗിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്ത് തന്റെ ആധിപത്യം വിപുലീകരിച്ചു, ഇത് ഇംഗ്ലണ്ടിനെ അവരുടെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന വിജയകരമായ റൺസ് വേട്ട അനായാസം പൂർത്തിയാക്കാൻ സഹായിച്ചു. ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ ടെസ്റ്റിന്റെ തുടക്കത്തിൽ ഒന്നാം ഇന്നിംഗ്‌സിൽ വെറും 111 പന്തിൽ 146 റൺസ് നേടി, പിന്നീട് മത്സരത്തിൽ 57 റൺസുമായി വിക്കറ്റ് കീപ്പർ-ബാറ്റർ പന്ത് ഇന്ത്യയെ ഒന്നാമതെത്തിച്ചു.

കഴിഞ്ഞ ആറ് ടെസ്റ്റ് ഇന്നിംഗ്‌സുകളിൽ രണ്ട് സെഞ്ചുറികളും മൂന്ന് അർദ്ധസെഞ്ച്വറികളും നേടിയ പന്തിന്റെ സമീപകാല ഫോം, ടെസ്റ്റ് ബാറ്റിംഗ് റാങ്കിംഗിൽ അദ്ദേഹത്തിന് എക്കാലത്തെയും ഉയർന്ന സ്ഥാനം നേടിക്കൊടുത്തു, ആറ് സ്ഥാനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തി അഞ്ചാം സ്ഥാനത്തെത്തി. ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ 11, 20 സ്‌കോറുകൾ മാത്രമാണ് കോഹ്‌ലിക്ക് നേടാനായത്, ബാറ്റിംഗ് റാങ്കിംഗിൽ മൂന്ന് സ്ഥാനങ്ങൾ താഴ്ന്ന് 13-ാം സ്ഥാനത്തെത്തി.

പുറത്താകാതെ 114 റൺസുമായി ഇംഗ്ലണ്ടിനെ നാലാം ഇന്നിംഗ്‌സ് വിജയത്തിലേക്ക് നയിക്കാൻ ബെയർസ്റ്റോ സഹായിച്ചു, ഇപ്പോൾ ടെസ്റ്റ് ബാറ്റിംഗ് റാങ്കിംഗിൽ 11 സ്ഥാനങ്ങൾ കയറി പത്താം സ്ഥാനത്തെത്തി. ന്യൂസിലൻഡിനെതിരായ തുടർച്ചയായ മത്സരങ്ങളിൽ മൂന്നക്കം കടന്നതിന് ശേഷം ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ പുനഃക്രമീകരിച്ച ടെസ്റ്റിൽ ഇരട്ട സെഞ്ച്വറി ഉൾപ്പെടെ, കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് ടെസ്റ്റുകളിൽ നാല് സെഞ്ച്വറികൾ നേടിയ 32-കാരൻ തന്റെ കരിയറിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഫോമിലാണ്.

ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരായ സമീപകാല ടെസ്റ്റിൽ ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ അഞ്ച് വിക്കറ്റ് നേടി ഇംഗ്ലണ്ടിനെ മത്സരത്തിൽ നിലനിർത്തുന്നതിൽ ജെയിംസ് ആൻഡേഴ്‌സൺ തന്റെ പങ്ക് വഹിച്ചു, ഇപ്പോൾ മൂന്ന് ടെസ്റ്റുകളിൽ നിന്ന് 17 വിക്കറ്റുകൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്. ഉയിർത്തെഴുന്നേറ്റ പേസ് ബൗളർ ടെസ്റ്റ് ബൗളിംഗ് റാങ്കിംഗിൽ ഒരു സ്ഥാനം കയറി ആറാം സ്ഥാനത്തെത്തി.

Leave A Reply