‘രഞ്ജി ടീമിനെ മറക്കൂ, അദ്ദേഹം ഒരു ക്ലബ് ടീമിനെ പോലും നയിച്ചിട്ടില്ല’: ബുംറയുടെ ക്യാപ്റ്റൻ നിയമനത്തിനെതിരെ മുൻ ഇന്ത്യൻ പേസർ.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ ക്യാപ്റ്റൻസിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ബുംറയുടെ ഫീൽഡ് പ്ലെയ്‌സ്‌മെന്റുകൾ ശ്രദ്ധേയമായിരുന്നു, ഫലം അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിച്ച ഒന്നായിരുന്നില്ലെങ്കിലും, ഒരു പ്രധാന അപവാദം ഒഴികെ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള ക്യാപ്റ്റൻസി വിദഗ്ധരും മുൻ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരും ഒരുപോലെ നന്നായി റേറ്റുചെയ്‌തു.

ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ അഞ്ചാം വീണ്ടും ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത ടെസ്റ്റിൽ ജസ്പ്രീത് ബുംറയുടെ ക്യാപ്റ്റൻസി സമ്മിശ്ര അവലോകനങ്ങൾ നേടിയെങ്കിലും കൂടുതലും പോസിറ്റീവ് ആയിരുന്നു. രോഹിത് ശർമ്മ കോവിഡ് -19 ൽ നിന്ന് യഥാസമയം കരകയറുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്നാണ് ബുംറയെ ക്യാപ്റ്റനായി തിരഞ്ഞെടുത്തത് . മത്സരത്തിൽ ബുംറ അഞ്ച് വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തുകയും ആദ്യ ഇന്നിംഗ്‌സിൽ പുറത്താകാതെ 32 റൺസ് നേടുകയും ചെയ്തു, ഈ സമയത്ത് ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിലെ ഏറ്റവും ചെലവേറിയ ഓവറിനായി സ്റ്റുവർട്ട് ബ്രോഡിനെ തകർത്തു . അദ്ദേഹത്തിന്റെ ക്യാപ്റ്റൻസിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ബുംറയുടെ ഫീൽഡ് പ്ലെയ്‌സ്‌മെന്റുകൾ ശ്രദ്ധേയമായിരുന്നു, ഫലം അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിച്ച ഒന്നായിരുന്നില്ലെങ്കിലും, അദ്ദേഹത്തിന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള ക്യാപ്റ്റൻസി വിദഗ്ധരും മുൻ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരും ഒരുപോലെ നന്നായി വിലയിരുത്തി.

ഒരു അപവാദം കർസൻ ഘവ്രി ആണ്. എല്ലാ ഫാസ്റ്റ് ബൗളർക്കും മികച്ച ക്യാപ്റ്റനാകാൻ കഴിയില്ലെന്ന് മുൻ ഇന്ത്യൻ പേസർ ബുംറയുടെ ക്യാപ്റ്റനെ ഒട്ടും അനുകൂലിച്ചിരുന്നില്ല. മുംബൈയ്ക്കും സൗരാഷ്ട്രയ്ക്കുമായി 159 ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 452 വിക്കറ്റുകൾ നേടിയ ഗാവ്രി, ഒരു ഫാസ്റ്റ് ബൗളർക്ക് കളിയുടെ പല വശങ്ങളും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും ഒരു തലത്തിലും ഒരു ടീമിനെയും ക്യാപ്റ്റനാക്കിയിട്ടില്ലാത്ത ബുംറയുടെ അധിക ഉത്തരവാദിത്തം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. നേരത്തെ, പരമ്പര നിർണ്ണയകനായ ഇന്ത്യയുടെ ക്യാപ്റ്റൻ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ അനുയോജ്യമല്ല.

ബുമ്ര ഒരിക്കലും ഒരു ടീമിനെയും ക്യാപ്റ്റനാക്കിയിട്ടില്ല. ഒരു രഞ്ജി ട്രോഫി ടീമിനെ കുറിച്ച് മറക്കരുത്, അദ്ദേഹം ഒരു ക്ലബ്ബിനെ പോലും നയിച്ചിട്ടില്ല. നോക്കൂ, ഒരു ക്യാപ്റ്റന്റെ മനസ്സ് തീർത്തും വ്യത്യസ്തമാണ്. ഫീൽഡ് പ്ലെയ്‌സ്‌മെന്റുകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും ബൗളിംഗ് മാറ്റങ്ങളെക്കുറിച്ചും തന്ത്രങ്ങൾ മെനയുന്നതിനെക്കുറിച്ചും അദ്ദേഹം ചിന്തിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഡ്രസ്സിംഗ് റൂമിൽ, രാഹുൽ ദ്രാവിഡും മറ്റ് പരിശീലകരും ഒരുപാട് പദ്ധതികൾ ആസൂത്രണം ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്, എന്നാൽ 11 കളിക്കാർ കളത്തിലിറങ്ങുമ്പോൾ, ക്യാപ്റ്റൻ അവരെ നിർവ്വഹിക്കണം. ബുംറയ്ക്ക് അത് ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞില്ല, “ഘവ്രി മിഡ് ഡേയോട് പറഞ്ഞു.

രോഹിത് കൃത്യസമയത്ത് ഫിറ്റ്‌നസ് നേടിയില്ലെങ്കിൽ, പരമ്പര നിർണ്ണയകനായി വിരാട് കോഹ്‌ലി ആ റോൾ ഏറ്റെടുക്കാനുള്ള സന്നദ്ധത കാണിക്കേണ്ടതായിരുന്നുവെന്നും ഘവ്രി കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ പരമ്പര തോൽവിക്ക് ശേഷം കോഹ്‌ലി ഇന്ത്യയുടെ ടെസ്റ്റ് ക്യാപ്റ്റൻസി ഉപേക്ഷിച്ചു, എന്നാൽ ആദ്യ നാല് ടെസ്റ്റുകളിൽ അദ്ദേഹം ക്യാപ്റ്റനായതിനാൽ, ഇന്ത്യ 2-1 ന് ലീഡ് നേടിയതിനാൽ, മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ ആ റോളിന് ഏറ്റവും അനുയോജ്യനാണെന്ന് ഘവ്രി കണക്കാക്കുന്നു.

“രോഹിത് ശർമ്മ ഈ ടെസ്റ്റിന് ലഭ്യമല്ലാത്തപ്പോൾ [കോവിഡ്-19 പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന്], ഈ ടീമിനെ നയിക്കാനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം ഞാൻ ഏറ്റെടുക്കുമെന്ന് കോഹ്‌ലി പറയണമായിരുന്നു. ജയവും തോൽവിയും കളിയുടെ ഭാഗമാണ്, പക്ഷേ അത്തരമൊരു വിഷമകരമായ സാഹചര്യത്തിൽ, കോഹ്‌ലി കൈ ഉയർത്തേണ്ടതായിരുന്നുവെന്ന് എനിക്ക് തോന്നി,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Leave A Reply