എച്ച്എസ് പ്രണോയ് ലോകത്തെ ആദ്യ 20ൽ വീണ്ടും ഇടം നേടി

ഈ സീസണിൽ അന്താരാഷ്ട്ര സർക്യൂട്ടിലെ സ്ഥിരതയാർന്ന പ്രകടനം പുറത്തെടുത്തുകൊണ്ട് സ്റ്റാർ ഇന്ത്യൻ ഷട്ടിൽ എച്ച്എസ് പ്രണോയ് ചൊവ്വാഴ്ച ലോകത്തിലെ ആദ്യ 20-ൽ തന്റെ സ്ഥാനം തിരിച്ചുപിടിച്ചു.മേയിൽ ഇന്ത്യയുടെ സ്മാരക തോമസ് കപ്പ് വിജയത്തിൽ നിർണായക പങ്ക് വഹിച്ച കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള 29 കാരനായ പുരുഷ സിംഗിൾസ് റാങ്കിംഗിൽ രണ്ട് സ്ഥാനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തി 19-ാം സ്ഥാനത്തെത്തി.

2018-ൽ കരിയറിലെ ഏറ്റവും മികച്ച എട്ടാം റാങ്കിംഗിലെത്തിയ പ്രണോയ്, ഈ സീസണിലെ ക്വാർട്ടർ ഫൈനലുകളുടെയും സെമിഫൈനലുകളുടെയും പരമ്പരയുമായി സർക്യൂട്ടിലെ ഏറ്റവും സ്ഥിരതയുള്ള പുരുഷ ഷട്ടർമാരിൽ ഒരാളാണ്.ലക്ഷ്യ സെൻ (10), കിഡംബി ശ്രീകാന്ത് (11) എന്നിവർക്ക് ശേഷം ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന റാങ്കുള്ള മൂന്നാമത്തെ ഇന്ത്യൻ പുരുഷ ഷട്ടിൽ താരമാണ് അദ്ദേഹം.

മാർച്ചിൽ സ്വിസ് ഓപ്പണിന്റെ ഫൈനലിലെത്തിയ പ്രണോയ് ടോക്കിയോ ഒളിമ്പ്യൻ ബി സായ് പ്രണീതിനെ (20) മറികടന്നു.രണ്ട് തവണ ഒളിമ്പിക്‌സ് മെഡൽ ജേതാവായ പിവി സിന്ധു ഏറ്റവും പുതിയ ചാർട്ടിൽ ഏഴാം സ്ഥാനം നിലനിർത്തിയപ്പോൾ സൈന നെഹ്‌വാളും 24-ാം സ്ഥാനത്താണ്. പുരുഷ ഡബിൾസ് റാങ്കിങ്ങിൽ ചിരാഗ് ഷെട്ടിയും സാത്വിക് സായ്‌രാജ് രങ്കിറെഡ്ഡിയും എട്ടാം സ്ഥാനത്തും, അശ്വിനി പൊന്നപ്പയും എൻ സിക്കി റെഡ്ഡിയും 24-ാം സ്ഥാനത്തേക്ക് പിന്തള്ളപ്പെട്ടു.

മറ്റുള്ളവയിൽ, 2014 കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് ചാമ്പ്യൻ പരുപ്പളി കശ്യപ് മലേഷ്യ ഓപ്പൺ സൂപ്പർ 750 ഇവന്റിൽ തന്റെ രണ്ടാം റൗണ്ടിൽ കയറി, മൂന്ന് സ്ഥാനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തി ലോക 36-ാം റാങ്കിലെത്തി. വർമ്മ സഹോദരന്മാർ – സമീറും സൗരഭും – ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച 50-ൽ ഉള്ള മറ്റ് രണ്ട് ഇന്ത്യക്കാർ

Leave A Reply